O2 XDA IIs -nó điên mất rồi...giúp em với các anh ơi

20 Tháng sáu 2007 lúc 12:08
chuyện là thế này....
Em đang xài O2s và đã up lên win 5.0 with the messaging and security featurepack
Mấy ngày trcs không sao nhưng tự dưng sáng nay nó dở chứng gặp một loạt vấn đế:
1-Vấn đề bự nhất là không tài nào gửi đc message ,máy toàn báo" Text message can not be sent" ..vẫn nhận đc nhưng không gửi đc,nếu lỗi mạng thì máy khcác cũng phải lỗi chứ ,máy bạn em vẫn bt..hix
2-Vấn đề thứ 2 là cái win media 11 cũng tự dưng dở chứng khong chạy
3-Rồi cũng không tài nào set một cái ảnh làm to day background đc
nói chung là em chẳng biết còn có lỗi nào nũa khong,chẳng bít làm j bi giờ,máy nó bị sao ảh các bác..mog các giúp em
Nhất là cái tin nhắn khong tài nào nhắn đc...đã lien hệ DVụ của Vina họ bảo ấn xoá dvụ chặn cuộc gọi nhưng cũng chẳng đc...giờ chỉ có cầu cứu các cao thủ trên đây

nqlong3387

Hitek Student
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng sáu 2007 lúc 13:05
_ Step 1 : Quét virus máy xem có con sâu nào ko ?
_ Step 2 : Kiểm tra các phần mềm xem có cái nào conflict với hệ thống ko ? ( Remove lần lượt rồi thử dùng các tính năng xem có đc ko ? )
_ Step 3 ( nếu 2 cái trên ko đc ) : Hard Reset.
_ Step 4 ( nếu 3 cái trên ko đc ) : Up bản Rom khác :D ( nên dùng bước này thay cho bước 3, vì giả sử HR sau này nó lại bị thì mệt )

Em cũng đang dùng BA, hiện nay bản R5 Xplode ( dùng trình tự cook ) là ổn định nhất, ngoài ra cũng có thể thử bản R5 giao diện WM6 nhưng tốc độ ko bằng :D

20 Tháng sáu 2007 lúc 20:05
cám ơn các anh đã chỉ bảo nhưng cái máy em hình như nó tích hợp cong nghệ mang tính nhân bản thỉ phải..^^
Sáng mệt mõi cãi nhau với ng iu thì nó bị như thế....đến chiều em giảng hoà với ng iu...tháo sim lau lau..bật lên thì everything's ok...:Dchẳng hỉu ra sao nữa,hì...chắc tại trời nóng quá...
cám ơn các anh đã chỉ bẩu...
anh admin đóng dùm em cái TOPIC nhé..hì

Lazada Vietnam Master card on Monday