O2 XDAII - Không nghe, không gọi được. Giúp mình với

anhchien

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Mình có con O2 XDAII ( chỉ là XDAII không phải XDAIIi, cũng chẳng phải XDAIIs). Mình đang dùng rất tốt, tự dưng mấy hôm nay máy không thể gọi đi, cũng chẳng thể nghe người khác gọi đến được, nhìn trên cột sóng thỉ chỉ thấy có kí hiệu "x" hay "!" bên cạnh. Khi có kí hiệu "x" bên cạnh cột sóng, tôi dùng bút ấn vào cột sóng( tức là nháy bút vào cột sóng) thì hiện ra thông báo với tiêu đẻ "Connectivity" và nội dung là "Flight mode (wireless off) Turn on flight mode". Con khi kí hiệu "!" bên cạnh cột sóng tôi cũng làm như thế thì hiện ra thông bao như sau: Cũng tiêu đề "Connectivity" và nội dung là "No service Turn on flight mode". Khi tôi chọn tùy chọn để xuất hiện kí hiệu "!" bên cạnh cột sóng thì thỉnh thoảng thấy nó tìm mạng "searching network....". Và thêm nữa là tôi cảm thấy máy chạy ỳ ạch hơn nhiều. Nhờ các bạn giúp mình với. Chân thành cảm ơn nhiều.

he he e cũng có 1 con o2i y chang như vậy luôn,cha73ng những thế mà khi reset nó báo hiệu là No GSM nữa chứ, vào information thì ko hiện ra đc bản rom cũng như bản radio.em cũng đã up rom lên nhung cũng ko đc.đem đi sửa thì nó nói là bị lỏng IC sóng sửa hết 100k nhưng vẫn bị như vậy.nói chung sau khi sửa xong thì sóng rấtyêu, mất sóng hòai

Mình có con O2 XDAII ( chỉ là XDAII không phải XDAIIi, cũng chẳng phải XDAIIs). Mình đang dùng rất tốt, tự dưng mấy hôm nay máy không thể gọi đi, cũng chẳng thể nghe người khác gọi đến được, nhìn trên cột sóng thỉ chỉ thấy có kí hiệu "x" hay "!" bên cạnh. Khi có kí hiệu "x" bên cạnh cột sóng, tôi dùng bút ấn vào cột sóng( tức là nháy bút vào cột sóng) thì hiện ra thông báo với tiêu đẻ "Connectivity" và nội dung là "Flight mode (wireless off) Turn on flight mode". Con khi kí hiệu "!" bên cạnh cột sóng tôi cũng làm như thế thì hiện ra thông bao như sau: Cũng tiêu đề "Connectivity" và nội dung là "No service Turn on flight mode". Khi tôi chọn tùy chọn để xuất hiện kí hiệu "!" bên cạnh cột sóng thì thỉnh thoảng thấy nó tìm mạng "searching network....". Và thêm nữa là tôi cảm thấy máy chạy ỳ ạch hơn nhiều. Nhờ các bạn giúp mình với. Chân thành cảm ơn nhiều.
bác thử up 1 rom mới,up lun cái radio mới thử xem sao nha

smile188

HHVN - 2006
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mình có con O2 XDAII ( chỉ là XDAII không phải XDAIIi, cũng chẳng phải XDAIIs).........Và thêm nữa là tôi cảm thấy máy chạy ỳ ạch hơn nhiều. Nhờ các bạn giúp mình với. Chân thành cảm ơn nhiều.
Khi máy báo dấu x ở cột sóng tức là máy bác đang để chế độ Flight Mode. Còn nếu có dấu ! là không có sóng, còn trường hợp nữa nếu có dấu ... là đang tìm mạng.
Nếu máy bác đang bác dấu x, bác chọc vào cột sóng, chọn Turn on flight mode.
Nếu máy bác đang có dấu ! hay ... bác thử Soft Reset xem có được không (bác nhớ mang ra chỗ bình thường vẫn có sóng nhé, ví dụ như trên tầng thượng chẳng hạn :D), nếu chưa được bác thử thay 1 cái sim mạng khác vào, nếu chưa được bác thử Hard reset cái (Power + Chọc Reset), nếu chưa được bác thử up rom hoặc up thử bản Radio khác cho máy, nếu vẫn chưa được hay không biết up thì đề nghị bác mang ra hàng vậy :D
Chúc bác sớm sửa được em nó!

Bài viết cần bạn xem thêm

Omega đứng thứ 2 trong số những thương hiệu đồng hồ nổi tiếng nhất thế giới, chỉ sau Rolex. Sau gần 200 năm hoạt động, hãng đã có rất nhiều thiết kế đi vào huyền thoại nhưng theo mình (đã có đo lường lượt search trên google) và tham khảo từ nhiều tài ...
Lazada Vietnam Master card on Monday