O2 Zinc memory

30 Tháng mười một 2007 lúc 10:06
Hi các bạn,

Mình là lính mới tò te trong dong ppc phone này. Khi mua O2 Zinc về và nâng cấp lên WM06, mình nhận thấy có những chỗ không hiểu như sau:
RAM và ROM trong cấu hình của Zinc theo hãng nói là : 64 và 128 Mb. Nhưng khi boot WM06 lên thì thông số như sau:
+ Storage: Total 37.68 Free 32.39
+ Program: Total 51.08 Free 24.06
Bạn nào hiểu về những điều này , mong giải thích cho mình biết !
Vì xin chỉ giúp mình về cách cài chương trình sao cho hợp lý nhất để memory vận hành tốt.

do_long_khach

Vàng và đỏ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng mười một 2007 lúc 10:43
Còn 1 ít bộ nhớ để chứa hệ điều hành cho bác nữa chứ.

Về cài ứng dụng thì đầu tiên bác phải có 1 chương trình task manager chạy thưởng trú để nó đóng hẳn (true close) các ứng dụng. Có thể dùng Pbar có trong mục Cây nhà lá vườn của diễn đàn. Ngoài ra cài bộ font tiếng Việt nữa. 2 cái này cài vào trong storage của máy.

Những cái khác cài hết ra thẻ nhớ.

tero

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng mười một 2007 lúc 14:11
em cũng dùng O2 ZINC, sau một thời gian up lên WM06, em đã quay trở lại Wm05( tất nhiên ko fai là bản Wm05 đời đầu). WM06 công nhận có nhiều cái hay nhưng xài WM05 cũng tốt (nếu cài thêm 1 số tool).
Wm06 tốn nhiều bộ nhớ quá, chạy ko dc nhanh lắm

21 Tháng hai 2008 lúc 02:29
Còn 1 ít bộ nhớ để chứa hệ điều hành cho bác nữa chứ.

Về cài ứng dụng thì đầu tiên bác phải có 1 chương trình task manager chạy thưởng trú để nó đóng hẳn (true close) các ứng dụng. Có thể dùng Pbar có trong mục Cây nhà lá vườn của diễn đàn. Ngoài ra cài bộ font tiếng Việt nữa. 2 cái này cài vào trong storage của máy.

Những cái khác cài hết ra thẻ nhớ.

Chào bác do_long_khach,

Em là neưbie với em zinc này, bác cho em xin cái bộ font tiếng Việt và task manger cho em Zinc nàu được không? Cám ơn bác nhiều :)

hanhpn

Hạnh Phúc Nhất
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng hai 2008 lúc 10:31
Bạn vào đây để download font tiếng Việt và đây để lấy Task Manager

tuan1412

Bế quan luyện công rồi!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng hai 2008 lúc 08:54
Bác cho em hỏi cái pbar này em down về là file .exe nhưng chạy trên PC không được, chắc phải cóp vào PPC để chạy hả bác ??? Em tưởng trên PPC chỉ chạy file .cab thôi chứ ah ?
file.exe là file dùng để chạy trực tiếp ngay trên ppc mà 0 cần cài đặt anh ạ,file .cab là fiel cài đặt mà

Ares_n1

HHVN - SIÊU DỰ BỊ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng hai 2008 lúc 13:14
file.exe là file dùng để chạy trực tiếp ngay trên ppc mà 0 cần cài đặt anh ạ,file .cab là fiel cài đặt mà
Làm sao cho file.exe chạy trực tiếp trên PPC vậy bạn,chỉ mình với. Cám ơn trước nghe:)

Bài viết cần bạn xem thêm

Em có mua 1 cái laptop Asus ROG trên tiki 28tr đc công ty tài trợ 16tr, nhưng hoá đơn tiki xuất cty em nó hok đồng ý. Nó bảo >20tr thì bên thuế quy định tiền phải đc ck từ tk cty, mà lúc mua em lỡ dùng thẻ credit cá nhân rồi. Em gọi tiki để nhờ nó là ...
Lazada Vietnam Master card on Monday