O22-ko cắm sạc mà vẫn báo đang sạc sau khi bị tự động Hard reset???????

kanzuyos

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
11 Tháng chín 2007 lúc 00:06
các bác có kinh nghiệm giúp em với.
Hôm nọ qua nhà thằng bạn,lấy cái sạc O22 của nó ko dùng(cùng loại) cắm vào con O22 của mình,tư nhiên nó bị Hard reset <--??--> kể từ đó, nếu cắm sạc(cáp,cốc) thì bình thường:đèn báo sạc,charging,pin lên %.Nhưng khổ cái là ko cắm sạc mà nó vẫn cứ có đèn báo sạc,charging,nhưng %pin thì xuống và hình như mau hết pin hơn. Rồi lâu lâu nó còn bị tắt máy giữa chừng nữa(soft reset)
Mong các bác chia sẻ kinh nghiệm xử lý tình trạng này với nhé, em đang rầu quá đây, sắp đi công tác nữa,các bác cứu em với.

kanzuyos

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
11 Tháng chín 2007 lúc 00:28
HR phát nữa chắc được. Nếu ko được up lại rom. Mấy lỗi kiểu này cứ thế mà làm thì 99% khỏi
em HR may lần vẫn ko được bác ạ,dù tắt hay mở máy gì thì nó vẫn cứ báo đèn charging.
Còn về vụ up rom,em xin lỗi bác nhưng thú thực em xài PDA 3 năm rồi mà ko biết làm thế nào bác nhỉ, (tại em chưa tìm hiểu vụ này) , em đang xài Win2003se.
bác cho em lời khuyên với.
của em là: ROM version : 1.72.00WWE
ROM date : 03/15/04
Radio version: 1.17.00
Protocol version: 1337.28
ExtROM version: 1.60.50

kanzuyos

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
11 Tháng chín 2007 lúc 03:37
bây h O22 đã ra bản Rom wm6 rồi bạn ạh,up đi còn chờ gì nưũa,nhớ search nhé :D
xin bác giúp cho trót.em search dc cái link này :http://www.handheldvn. com/forum/sh....php? t=66806
hok bit có đúng cái em cần hok.Nếu bác giúp em thêm dc cái link bài hướng dẫn UP ROM chi tiết nữa thì em mang ơn bác nhìu.
thú thực là em chưa đụng đến khoảng UP ROM này lần nào hết nên nhờ bác cưu mang giúp em..!
sẵn sàng mời bác chầu cafe wifi để học hỏi.

12 Tháng chín 2007 lúc 01:41
theo em đoán thì máy bro bị phần cứng chứ ko phải phần mềm đâu ! rút sạc ra mà vẫn báo sạc chắc chắn ko phải phần mềm !
Nguyên nhân là do khi cắm sạc khác vào ( sạc của bạn Bro) rất có thể đã xảy ra phóng điện và làm cho I.C sạc của Bro chạy sai ( có thể bị hư phần cứng - I.C sạc luôn)
Tỷ lệ % phóng điện rất thấp và rất có hư vì vol của DTDD xài rất thấp nên rất ít khi nào xảy ra nhưng ko phải là ko có
Hy vọng Bro ko phải bị hư phần cứng ! mình chỉ góp ý thế thôi ko biết đúng hay sai ! Bro cứ test upROM trước thử cái coi !

Bài viết cần bạn xem thêm

Bảng giá xe Mercedes mới nhất tháng 09/2018

Thương hiệu xe sang duy nhất có nhà máy tại Việt Nam - Mercedes-Benz có thế mạnh về giá bán khi thuế nhập khẩu linh kiện chỉ khoảng 30%, so với các mức thuế nhập khẩu xe nguyên c ...
Lazada Vietnam Master card on Monday