O2i bị "chết" ở màn hình align screen !

timur

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng chín 2007 lúc 01:04
Các bro ơi, cứu em với. Tình hình là em mới nghịch up thử ROM mới cho chú O2i . Em down trên mạng về bản ROM 1.11.193, sau quá trình upROM suôn sẻ và hoàn tất, máy bảo Tape the screen to set up the PocketPC. Sau đấy máy vào màn hình Align Screen, em căn chỉnh đủ và chính xác 5 góc...nhưng bất ngờ thay, máy lại quay trở lại màn hình Align screen...và cứ thế cứ thế, không thể vào win được.
Đã ai gặp trường hợp của em chưa ạ? Hay bro nào đã từng gặp và khắc phục được rồi xin chỉ giáo cho em với ! Thanks so much !
Hiện tại em mới chỉ nghĩ ra được một nguyên nhân nhưng không biết có thể xảy ra không : đấy là màn hình bị lệch cảm ứng hoàn toàn, kể cả ở Align screen, thế nên khi đã lệch, chọt 5 góc cũng lệch nên không thể thoát khỏi align screen để vào win được ! hic, làm sao bây giờ ??? :(
À quên, còn một chi tiết nữa là cắm cable vẫn sync được với máy tính bình thường, vẫn nhận đầy đủ thư mục và thẻ trong My Computer/Mobile Device!

Thanks for reading !

timur

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng chín 2007 lúc 08:43
@Handhelp : cám ơn anh. E cũng đã up thử bản ROM 1.11.623 nhưng cũng không giải quyết được vấn đề. Liệu còn nguyên nhân nào khác và cách khắc phục nào khác không anh?

6 Tháng chín 2007 lúc 08:48
@Handhelp : cám ơn anh. E cũng đã up thử bản ROM 1.11.623 nhưng cũng không giải quyết được vấn đề. Liệu còn nguyên nhân nào khác và cách khắc phục nào khác không anh?
Như bạn nói thì do up rom mà bị như vậy thì nên tìm thêm rom khac up thôi

Nhưng theo kinh nghiêm của mình thì O2i hay bụ chết tấm cảm ứng bạn ạ...

6 Tháng chín 2007 lúc 10:28
máy bác lỗi cảm ứng rồi ,chính xác là bị lệnh . bác nên tham khảo tìm nơi uy tín đẻ thay sẽ ổn bác ạ . chúc vui

6 Tháng chín 2007 lúc 11:15
mình không nghĩ là cảm ứng bị hỏng sau khi uproom đâu, nếu như trước đó máy dùng bình thường; bạn nên nhờ cao thủ về room xem sao; nếu bạn ở hà nội mang qua 148 thái hà gặp dũng béo đi.
chúc bạn như ý

6 Tháng chín 2007 lúc 11:27
Các bro ơi, cứu em với. Tình hình là em mới nghịch up thử ROM mới cho chú O2i . Em down trên mạng về bản ROM 1.11.193, sau quá trình upROM suôn sẻ và hoàn tất, máy bảo Tape the screen to set up the PocketPC. Sau đấy máy vào màn hình Align Screen, em căn chỉnh đủ và chính xác 5 góc...nhưng bất ngờ thay, máy lại quay trở lại màn hình Align screen...và cứ thế cứ thế, không thể vào win được.
Đã ai gặp trường hợp của em chưa ạ? Hay bro nào đã từng gặp và khắc phục được rồi xin chỉ giáo cho em với ! Thanks so much !
Hiện tại em mới chỉ nghĩ ra được một nguyên nhân nhưng không biết có thể xảy ra không : đấy là màn hình bị lệch cảm ứng hoàn toàn, kể cả ở Align screen, thế nên khi đã lệch, chọt 5 góc cũng lệch nên không thể thoát khỏi align screen để vào win được ! hic, làm sao bây giờ ???
À quên, còn một chi tiết nữa là cắm cable vẫn sync được với máy tính bình thường, vẫn nhận đầy đủ thư mục và thẻ trong My Computer/Mobile Device!
Bạn biết tại sao lại nhw vậy ko???
Riêng O2i up Rom ko bao giờ liên quan đến cảm ứng cả.
Thực tế là máy của bạn đã bị lỗi cảm ứng từ trước nhưng bạn vẫn sử dụng được bình thường mà ko phải Align Screen.
Đến khi bạn up Rom xong thì máy mới bắt bạn phải Align Screen thì khi đó cảm ứng của bạn mới có vấn đề như vậy.
Nếu bạn chọc 5 góc lệch đi 1 tí thì khi vào trong bạn vẫn có thể sử dụng bình thường.
Nếu ko được thì chỉ có cách duy nhất là bạn phải thay cảm ứng khác thôi.

do_long_khach

Vàng và đỏ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng chín 2007 lúc 15:52
Chắc chắn là hỏng cảm ứng. Có 2 trường hợp có thể là (1) miếng dán màn hình cũ quá phải thay và (2) hỏng miếng cảm ứng của màn hình.

Vậy trước hết bạn nên lột tấm dán màn hình ra rồi align lại xem có được ko đã. Nếu ko được thì hẵng đi thay miếng cảm ứng màn hình. Trước khi đi thay cần tham khảo giá trước: MyPDA, Wifi cafe, Phuong anh CMS, Benh vien PDA. Chúc mau chóng chữa được bệnh.

Trước kia mình cũng dùng 02i đến cả năm trời. Thành thật khuyên bạn với 02i thì ko cần up iếc gì cả. Rom và Radio nào cũng vậy, đều là WM03 SE cả, ko có sự khác biệt gì lớn đâu.

timur

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng chín 2007 lúc 20:41
Cám ơn tất cả các bác, có khi em phải mang ra Mai Hắc Để để các cao thủ "chẩn đoán" thôi. Nhưng có lẽ chính xác 60% là hỏng miếng cảm ứng của màn hình rồi. Đúng như bác Linh kiện PPC nói, máy em bị lệch cảm ứng từ trước (ở góc trên nút Start ). Sau đấy em tưởng là do lỗi ROM nên up lại, cuối cùng thì bị như bây giờ !

Bài viết cần bạn xem thêm

Bằng cách nào đó 9to5Mac có được ảnh rò rỉ thật của iPhone mới và Apple Watch 4 và họ khẳng định đây không phải là ảnh dựng mà là hàng thật. Nói về iPhone trước, chúng ta sẽ có iPhone XS 5,8" là bản nâng cấp của iPhone X, còn chiếc iPhone XS Plus màn ...
Lazada Vietnam Master card on Monday