O2i bị mất s01ng GSM bị mất số imei

8 Tháng mười hai 2006 lúc 19:05
Cứu em với. E đang có 1 con 02i do bận học nhiều quá nên em ko có thời gian chăm sóc máy, e bỏ nó vào hộc tủ, 1 tuần sau lấy ra sạc lại thì nó báo khi khởi động là
No GSM
ko hiện ra bản room hay bản radio gì hết
vào trong phần system xem thủ7 thì nó ko hiện cái bản radio lên, qua coi số imei thì cũng mất tiu luôn. và máy rất mau hết pin. em có up room lại nhưng vẫn ko đc
bác nào bít xin chỉ giáo cho e gấp

dicky.ykcid

POWER SELLER
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
8 Tháng mười hai 2006 lúc 20:15
Theo em, bỏ vào hộc tủ một tuần như "chị" nói thì khả năng là do máy bị hết sạch pin rồi, nên báo sai tùm lum vậy thôi. Thử charge pin đàng hoàng, rồi hard-reset máy xem sao, còn ko uprom 1 lần nữa. Trường hợp này chắc chỉ có khả năng hư phần mềm thôi, "chị" đừng lo quá ạ :D

9 Tháng mười hai 2006 lúc 09:43
Cứu em với. E đang có 1 con 02i do bận học nhiều quá nên em ko có thời gian chăm sóc máy, e bỏ nó vào hộc tủ, 1 tuần sau lấy ra sạc lại thì nó báo khi khởi động là
No GSM
ko hiện ra bản room hay bản radio gì hết
vào trong phần system xem thủ7 thì nó ko hiện cái bản radio lên, qua coi số imei thì cũng mất tiu luôn. và máy rất mau hết pin. em có up room lại nhưng vẫn ko đc
bác nào bít xin chỉ giáo cho e gấp
theo mình nghĩ thì con này bị lỏng IC. Bạn thử bóp chặt máy ròi khởi động, xem có lên GSM không.
Bạn mang ra cửa hàng để họ hàn lại chân IC là được. Trước kia mình cũng có 1 con như thế.

Bài viết cần bạn xem thêm

Tuần trước em có thắng phiên ip7 của bác @Heo Mập với giá 5tr9 chiều hôm qua ngày 02/01/2019 em nhận được hàng và thật bất ngờ bên trong là ip5 lock.
Khi nhận hàng em có khiếu nại với shipper là túi hàng bị rách và đc dán bằng b ...
Lazada Vietnam Master card on Monday