O2i Hỏng Rung Làm Sao Bây Giờ ???

2 Tháng hai 2007 lúc 12:39
Bác nào có cách kiểm tra độ rung của máy o2i chỉ cho em vơi !

Đối với Tin Nhắn : Mặc dù đã đặt chế độ rung cho tin nhắn, nhưng nó ko hề rung mà chỉ có Chuông ?

Còn Đối với Coming Call thì có Rung nhưng mà rất yếu !

Cám ơn các bác !

2 Tháng hai 2007 lúc 16:40

Đối với Tin Nhắn : Mặc dù đã đặt chế độ rung cho tin nhắn, nhưng nó ko hề rung mà chỉ có Chuông ?

Cám ơn các bác !
thế thì rung chỉ sắp chết thôi :D bác mở rãem rung có bị kẹt trên vỏ hay chết rồi chết thì thay thôi. Rung ra mấy tiệm bán linh kiện dtdd bên 3/2 có ab2n mà

cuongo2

HHVN
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng hai 2007 lúc 17:00
Bác thử HR lại con máy xem có khả quan hơn không? chắc là do một lỗi hay xung đột nào đó trình điều khiển không ra lệnh cho nó rung khi có tín hiệu. Hy vọng cách này giải quyết êm thấm vấn đề. :)

sabelita

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng hai 2007 lúc 02:29

Cám ơn các bác !
Nếu ở Hà Nội, bác mang qua myPDA 20 Trần Quốc Toản, chúng em làm giúp, chắc nó lỏng tiếp xúc con RUNG thôi. Bệnh này trên O2 XDAII và Ò XDAIIi rất hay gặp.

Bác qua nhớ nói với chúng em rằng bác đến từ HHVN nhé !

Thân !

longnguyen30

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng hai 2007 lúc 08:27

Cám ơn các bác !
Bác lật úp con 02i, mở nắp đậy pin, lấy cái tăm tre có đầu nhọn khều nhẹ cho cái cánh quạt của cục rung xoay đều(nó nằm trong cái lỗ vuông bên phải phía dưới). nếu có kẹt bụi bặm gì đó thì cẩn thận lấy ra.
mình đã xử lý mấy con như thế thấy có kết quả tốt.

HHN

Thành viên mới đăng ký
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng hai 2007 lúc 08:32
Tôi cũng mới tháo con o22 của tôi ra vì cũng bọ yếu rung, nhưng không có cái khác để thay nên tôi cho tạm it RP7 vào và lại chạy tốt :D.
Bạn thử tháo ra xem, quay thử cái rung xem có được không.

3 Tháng hai 2007 lúc 18:27
Em tháo nắp pin ra -- và quay cái quạt rồi nhưng mà nó vẫn không chịu rung !
Cho em hỏi là khi chế độ rung bật thì cái quạt đấy phải quay đúng không ? Em thử chế độ incoming mà quạt cũng chẳng quay ???

Cám ơn các bác nhiều !

longnguyen30

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng hai 2007 lúc 23:08
Em tháo nắp pin ra -- và quay cái quạt rồi nhưng mà nó vẫn không chịu rung !
Cho em hỏi là khi chế độ rung bật thì cái quạt đấy phải quay đúng không ? Em thử chế độ incoming mà quạt cũng chẳng quay ???

Cám ơn các bác nhiều !
Nếu nó quay bác cũng không thấy được đâu, nó quay rất nhanh lại nằm trong chỗ tối. cũng có khi nó bị kẹt vào một góc, bác cầm máy cho chắc dập cái đuôi mái vào lòng bàn tay mấy cái nếu bị kẹt thì nó bung ra thôi.

4 Tháng hai 2007 lúc 00:24
Nếu nó quay bác cũng không thấy được đâu, nó quay rất nhanh lại nằm trong chỗ tối. cũng có khi nó bị kẹt vào một góc, bác cầm máy cho chắc dập cái đuôi mái vào lòng bàn tay mấy cái nếu bị kẹt thì nó bung ra thôi.
Chán wa ! vẫn không có tiến triển gi` bác ạ !

Thế này thì em phải trọn ngày đẹp trời rồi mang ra 20 Trần Quốc Toản nhờ các bác ý giúp vậy !

Thanks các bác nhìu ! :)

cuongo2

HHVN
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng hai 2007 lúc 08:11
Chán wa ! vẫn không có tiến triển gi` bác ạ !

Thế này thì em phải trọn ngày đẹp trời rồi mang ra 20 Trần Quốc Toản nhờ các bác ý giúp vậy !

Thanks các bác nhìu ! :)
Thế bác đã HR máy lại chưa? cách này đơn giản hơn một chút nhưng cứ phải thử xem thế nào đã chứ.

Bài viết cần bạn xem thêm

1. Đảm bảo rằng tai nghe bạn muốn sử dụng cùng được ghép nối với máy Mac qua Bluetooth và / hoặc được kết nối qua giắc cắm tai nghe.
>> Nếu bạn chưa có máy tính Mac hãy tham khảo máy [URL='https://viettech88.vn/tu-khoa/mac-like-new-gia-duoi-20-tri ...
Lazada Vietnam Master card on Monday