O2i mất sóng

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng một 2007 lúc 22:38
Hiện tại con O2i của em hơi bị lạ về đến nhà là liên tục mất sóng, em không biết là sóng của WIFI có ảnh hưởng đến điện thoại hay không? vì về đến nhà mới bị mất, bộ phát sóng wifi để cách điện thoại có 2m à.

Có ai bị tình trạng như em không

em đã nâng rôm mới nhất và dùng rađio 1.04

batbatdieu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng một 2007 lúc 23:06
mình cũng bị tương tự,từ khi chuyển sang dùng số mobi thì ở khu nào mình hay bị mất sóng hoặc sóng yếu.Còn ra chỗ khác thì sóng gió bình thường.Hồi trước dùng của Viettel thì không gặp thế này bao giờ .Đã thử up các loại radio và dùng miếng kích sóng.không chỉ riêng máy o2 mà dùng cả nokia thì sóng cũng chập chờn(tuy có đỡ hơn 1 chút). Kết luận : do mạng mobi chuối quá.

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng một 2007 lúc 23:14
em dùng viettel, mobi và cả sfone, nhưng cứ về nhà là không có cái nào có song, hoặc có thì rất chập chờn.

không biết là sóng wifi có anh hướng đến fone không ??? anh nào có kinh nghiệm thì cho em lời khuyên ( đừng bắt em bỏ cái AP wifi nhé, cái room của em có 20m2 à, không biết để cái wifi ở đâu mà lần hết)

smile188

HHVN - 2006
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng một 2007 lúc 04:40
em dùng viettel, mobi và cả sfone, nhưng cứ về nhà là không có cái nào có song, hoặc có thì rất chập chờn.

không biết là sóng wifi có anh hướng đến fone không ??? anh nào có kinh nghiệm thì cho em lời khuyên ( đừng bắt em bỏ cái AP wifi nhé, cái room của em có 20m2 à, không biết để cái wifi ở đâu mà lần hết)
Mình nghĩ do mạng mobile thôi, không phải do sóng Wifi đâu. Router nhà mình đặt ngay trên bàn máy tính mà 2 cái máy vẫn sóng kịch kim đây. 1 cái Mobi 1 cái VT nhé. (mình cũng dùng 1 cái 02i đó)

7 Tháng một 2007 lúc 05:37
mình cũng nghĩ do mạng moblie, cái neo của mình về nhà cũng có lúc mất sóng, ra đường thì vô tư, AP lâu lâu thì mình mới mở để xài Neo, nhưng khi xài thì sóng vẫn bình thường, kết luận: mạng Mobile gần đây chuối lắm!

whisky

Không biết uống rượu ^_^
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng một 2007 lúc 07:51
Sóng wifi chả ảnh hưởng gì đến sóng di động cả.Chắc tại cái khu nhà chú Nam xa trạm phát sóng đó mà.Còn nếu chú cứ sợ sóng wifi ảnh hưởng thì anh đưa địa chỉ nhà anh cho chú mang lên anh sài giúp cho.:D.Mà gần nhà chú có quán nước không?Anh đến ké cái wifi chút!

Bài viết cần bạn xem thêm

Theo dõi vụ này mấy hôm nay. Sắp tới chắc chắn cổ phiếu và doanh thu sẽ sụt giảm. Các các HHVN dùng loại này nhiều không ạ!
https://vnexpress.net/tin-tuc/the-g...-voi-7-5-trieu-usd-tien-bao-lanh-3852824.html ...
Lazada Vietnam Master card on Monday