O2II thay đổi màn hình lúc bật máy ??????

newmember16

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng tư 2007 lúc 22:48
cái O2II của mình lúc bật lên nó không hiện ra logo của O2 mà ra logo của một cửa hàng điện thoại:mad: , mình muốn bỏ đi thay bằn logo cuz của NSX hay hình khác được không và làm thế nào:D

dicky.ykcid

POWER SELLER
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
12 Tháng tư 2007 lúc 22:54
Hì, đấy là do cửa hàng nó đã thay đổi màn hình khởi động mặc định của windows rồi bác.

Bác nói rõ hơn là bác đang dùng 2003SE hay 2005, rồi em sẽ hướng dẫn cụ thể cho ^^, đơn giản lắm bác ạ.

newmember16

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng tư 2007 lúc 23:14
minh dùng 2k5 bản
Info:
ROM: 3.50c.40CS
dated: 04.Mar.2007
OS 5.1.195 (Build 15698.3.5.0)
==================================================
AKU 3.5 24MB Pagepool and 40MB RAMDisk WWE
61 MB RAM
40 MB RAMDisk

hihi mới dùng nên bạn hướng dẫn cụ thể giúp mình nha ^^

dicky.ykcid

POWER SELLER
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
13 Tháng tư 2007 lúc 13:17
WM 5.0 thì càng đơn giản :D Bác làm theo các bước sau nhé :

1. Trước tiên bác nên tìm 1 cái ảnh (hoặc tự làm) sao cho vừa với kích thước màn hình O2 II (320 x 240), đổi định dạng ảnh về dạng png. và đặt tên là "welcomehead.png".
2. Sync PPC và PC với nhau, browse đến thư mục Windows của PPC.
3. Tìm đến file "welcomehead.png" có sẵn trong thư mục Windows, xóa đi, hoặc chép đè cái file "welcomehead.png" lúc nãy mình mới làm lên.
4. Soft-reset PPC là OK.

Chúc bác thành công nhé :)

Born2loveU

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng tư 2007 lúc 20:40

1. Trước tiên bác nên tìm 1 cái ảnh (hoặc tự làm) sao cho vừa với kích thước màn hình O2 II (320 x 240), đổi định dạng ảnh về dạng png. và đặt tên là "welcomehead.png".
3. Tìm đến file "welcomehead.png" có sẵn trong thư mục Windows, xóa đi, hoặc chép đè cái file "welcomehead.png" lúc nãy mình mới làm lên.
4. Soft-reset PPC là OK.

Nếu muốn làm ngược lại thì sao hả pác ? Cũng làm như trên hả pác ?
Cảm ơn nhiều !

newmember16

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng tư 2007 lúc 21:15

4. Soft-reset PPC là OK.

đã làm theo cách của bạn nhưng chỉ là tthay cái monitor wellcome của máy thôi, còn cái màn hình boot(cứ gọi là vậy nhé) xuất hiện lúc trước cơ
nếu cái màn wellcome thì uprom cũng thay đổi được chứ cái này nó cứ trơ ra :mad:

vdung1972

My Home Page is HHVN
Staff member
GÂY DỰNG
14 Tháng tư 2007 lúc 09:09
cái O2II của mình lúc bật lên nó không hiện ra logo của O2 mà ra logo của một cửa hàng điện thoại:mad: , mình muốn bỏ đi thay bằn logo cuz của NSX hay hình khác được không và làm thế nào:D
Đ/c này hình như hôm nọ mua máy của mình thì phải. Đi up lại rom có khi mới hết được.

newmember16

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng tư 2007 lúc 23:22
Đ/c này hình như hôm nọ mua máy của mình thì phải. Đi up lại rom có khi mới hết được.
chính là em :D tự nhiên máy của mình mà lại mang logo của boạn á châu :mad: em đã uprom 2k5 bản mới của shekha rồi, bản cũ của anh bị lỗi cũng có dùng được contact đâu ^^
vấn chưa được các bác jup em zoi' :(
cái logo khi reset máy đó, lúc hiện ra phiên bản rom, radio .. đó không phải cái logo OS:D

tdmavth175

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng tư 2007 lúc 23:31
đây

chính là em :D tự nhiên máy của mình mà lại mang logo của boạn á châu :mad: em đã uprom 2k5 bản mới của shekha rồi, bản cũ của anh bị lỗi cũng có dùng được contact đâu ^^
vấn chưa được các bác jup em zoi' :(
cái logo khi reset máy đó, lúc hiện ra phiên bản rom, radio .. đó không phải cái logo OS:D
bác cài unlock, sau đó vào program unhiderom rồi sẽ có yêu cầu khởi động lại sau đó unlockrom rồi cài file tiếp theo này nhớ cài vào extendrom nhé

Bài viết cần bạn xem thêm

Trước Facebook, Yahoo đã từng là mạng xã hội được các thế hệ 8X, 9X "nghiện" sử dụng. Thế nhưng, những sai lầm sau đây đã gây nên sự sụp đổ của "gã khổng lồ" công nghệ một thời.

Vào tháng 7 năm nay, mạng xã hội Yahoo phổ biến m ...
Lazada Vietnam Master card on Monday