O2IIs (không cài SPBPlus) bị gửi tin nhắn hai lần

fulam

GẮN KẾT
Tôi dùng O2IIs, không cài đặt SPBPlus (thường gây lỗi gửi tin nhắn hai lần) nhưng khi gửi tin nhắn xong, close chương trình message trước khi có thông báo "message sent" thì luôn bị gửi tin nhắn hai lần. Nhưng nếu đợi có thông báo "messgae sent" mới close thì không sao. Sao thế nhỉ? Các bác giải thích và hướng dẫn cách khắc phục với!

caohungvn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bác có thể cho biết bác dùng ROM bao nhiêu không? Em dùng bản 1.40 và cái SPB 2.5 có thắy bị nhắn 2 lần phát nào đâu bác...

fulam

GẮN KẾT
caohungvn said:
Bác có thể cho biết bác dùng ROM bao nhiêu không? Em dùng bản 1.40 và cái SPB 2.5 có thắy bị nhắn 2 lần phát nào đâu bác...
Chào bác again :D
Tôi vẫn dùng ROM nguyên bản theo máy 1.31.00 WWE (ROM date 12/13/04).
Trước đây có cài SPBPlus nhưng máy hay bị đơ đơ (treo) nên tôi gỡ bỏ lâu rồi. Bây giờ mới phát hiện tật gửi tin nhắn hai lần, bác có "chỉ dụ" nào không?

caohungvn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Đúng vậy đó bác à... trước em dùng bản 1.31 với SPB 2.2 cũng hay bị treo khi chọn Options của SPB nhưng sau chuyển lên bản 2.5 thì hết bệnh treo luôn bác à... bác thử bản 2.5 xem sao vì thấy các anh em dùng O22 thường thấy dùng SPB 2.2 cũng bị lỗi nhắn 2 tin tuy nhiên lên SPB 2.5 thì hết bệnh đó

ets

GÂY DỰNG
fulam said:
Tôi dùng O2IIs, không cài đặt SPBPlus (thường gây lỗi gửi tin nhắn hai lần) nhưng khi gửi tin nhắn xong, close chương trình message trước khi có thông báo "message sent" thì luôn bị gửi tin nhắn hai lần. Nhưng nếu đợi có thông báo "messgae sent" mới close thì không sao. Sao thế nhỉ? Các bác giải thích và hướng dẫn cách khắc phục với!

Bạn tham khảo ở đây nhé:
http://www.handheldvn.com/forum/showthread.php?t=18137

fulam

GẮN KẾT
Nhưng tôi không cài SPBPLus mà vẫn bị nhắn tin hai lần mới lạ chứ. Các bác có giải pháp gì không?

handheld_lover

GÂY DỰNG
VĐ này nói nhiều rồi mà! ngay cả khi không cài plus, giải pháp là đợi khi có thông báo "message sent" mới thoát khỏi messaging nếu không máy hiểu là message chưa được gửi nên tiếp tục gửi tiếp. hoặc disable thông báo đó đi-cái này chịu khó search lại 4rum

baoloan

GÂY DỰNG
Giup em voi bac oi!

Bác oi! Em đã hardset nhiều lần rồi mà khi em mở file powerpoint thì phần mềm ClearVue Presentation cứ báo là: "An internal error occured while opening this presentation. If the problem persits, please contact to your system administrator". Vậy, bác có cách nào giúp em với. Em bó tay rồi! Đa tạ

Note: Em dùng con O2 I

Bài viết cần bạn xem thêm

Theo lộ trình sóng 2G sẽ cắt vào đầu 2023! Thông tin em nghe còn mơ hồ quá, tiếc nuối mấy con máy cỏ 2G nhìn chúng nó nhiều cảm xúc quá mặc dù bỏ sim vào dùng quá bất tiện thời điểm này..
Các anh còn lưu giữ sưu tầm show lên ae trym ngưỡng nào :roll ...