O2mini bị lệch cảm ứng 1 phần !

9 Tháng chín 2007 lúc 11:30
Cái mini của mẹ mình, hôm trước màn hình bị sọc khủng khiếp. Bảo là hư màn hình nên thay. Thay xong thì cái màn hình mới nó cứ tối tối thế nào ấy, dù đã chỉnh sáng hết cỡ. Thôi cũng ráng để đó xài. Vài hôm sau, cảm ứng nó bắt đầu bị lệch. Càng ngày lẹch càng dữ, nhưng đến diện tích 1 phần kia thì dừng lại, không tăng thêm. Mình muốn hỏi như vậy lại phải thay cảm ứng luôn hả ?! Giá khoảng bao nhiêu và ở đâu uy tín hả các bạn.

À, bên cạnh đó, máy cứ báo pin 100% cả pin trong và ngoài. Nhưng khi vừa reset máy xong là nó nhày ra báo pin trong hết, coi chừng mất dữ liệu. Vào xem thì vẫn 100%. Cũng gần đây, nó cứ báo lỗi bộ nhớ. Vào đồng hồ hay tin nhắn đều không được. Chỉ vào program, seting , owner , phone được thôi.

huy_max1

Senator
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
9 Tháng chín 2007 lúc 11:37
Bệnh nhiều thế này thì theo mình nên mua cái mới cho mẹ bạn, Ò bay h cùng rẻ rồi mà. Chứ từng đấy bệnh mà sửa thì cũng bộn tiền: cảm ứng, pin back up ...

9 Tháng chín 2007 lúc 11:48
nếu bác ở Hn thi PM cho min nhé !:D
Cảm ơn bác. Lúc nãy trước khi post bài cũng đã lấy contact của bác nhưng mình lại ở HCM. Vậy nên mới phải post. Thế mà quên mất là nói mình ở HCM.

Mẹ mình không chịu xài cái khác. mà mua lại cái o2mini nữa thì thấy nó sao sao đó !!! nên nếu rẻ thì sửa cho mẹ bả vui. hư nữa hãy thay.

giangluat

Luật Sư Heo
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng chín 2007 lúc 12:05
Bạn qua bác Duy 261 Tôn Đản 0909 550501

Hoặc bác Thuận 386 Võ văn Tần 0984 678910

Có thể 2 bác ấy sửa được đó bạn.

Chúc bạn chóng sửa được máy cho mẹ.

huy_max1

Senator
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
9 Tháng chín 2007 lúc 12:37
Công nhận mẹ bạn cũng high tech thật :), có phải là mem của HHNN kg vậy? Ở Sài Gềnh thì đúng là mang thử qua chỗ Thuận zakka, nhớ nói là bạn đến từ HHVN kg là bị chém lìa cổ đó :D

Amica

Super Saiyan IV
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng chín 2007 lúc 17:20
Nói chung bạn cũng nên tham khảo kỹ những ng đã đi sửa rồi vì một số cửa hàng bên ngoài làm ăn bậy bạ lắm. Hồi trước mình đem cái Atom đi sửa ở cửa hàng Tiến Thành trên đường 3 tháng 2 vì bị hỏng 1 bên loa, họ nói thay cho mình loa zin..mình về xài đươc nửa tháng thì loa mới thay lại hỏng, đàng nào cũng còn 1 loa xài tốt mình để xài , đến hôm trước, mình tháo thử máy ra nghịch ngợm mới thấy cái loa bọn họ thay cho mình là loa dởm, trông khác hẳn cái zin còn lại!!! Thế mới tức!!

9 Tháng chín 2007 lúc 20:16
Nói chung bạn cũng nên tham khảo kỹ những ng đã đi sửa rồi vì một số cửa hàng bên ngoài làm ăn bậy bạ lắm. Hồi trước mình đem cái Atom đi sửa ở cửa hàng Tiến Thành trên đường 3 tháng 2 vì bị hỏng 1 bên loa, họ nói thay cho mình loa zin..mình về xài đươc nửa tháng thì loa mới thay lại hỏng, đàng nào cũng còn 1 loa xài tốt mình để xài , đến hôm trước, mình tháo thử máy ra nghịch ngợm mới thấy cái loa bọn họ thay cho mình là loa dởm, trông khác hẳn cái zin còn lại!!! Thế mới tức!!
ghé bác DUY ở Tôn Đản bạn ah, nói là mem của HHVN hoặc PPCVN đều được. (hôm trước bác DUY tư vấn cho mình qua đt để chỉ cách thay pin backup, không giấu nghề gì cả) bác yên tâm nhé
thay cảm ứng khoảng 200k, pin backup khoảng 100k, nhưng theo mình thì ở thị trường TPHCM ko co pin loại rechargable, cho nên xài khoảng 2 tháng thì phải thay tiếp. Tốt nhất là bỏ hẳn pin Backup, bạn cứ backup và restore cẩn thận cho PPC là ok rùi.

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday