O2s dùng 2 số

handheldchamvn

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
27 Tháng sáu 2007 lúc 01:37
Muốn làm thế thì bác phải mua một cái bộ công cụ, trong đó có 1 cái Sim kit, nó có hình y hệt cái sim bình thường, nhưng nó cho phép lắp 2 cái sim (phải cắt hết phần nhựa, để lại phần chân đồng thôi thì mới lắp được) khi lắp vào rồi thì dùng cái kìm bóp lại (làm theo hướng dẫn đi kèm bộ kit). Sau đó lắp vô máy bình thường thôi, trong phần Program (hay ở đâu đó mình không nhớ rõ) sẽ xuất hiện thêm 1 chương trình cho phép chuyển đổi giữa hai sim (dùng cái này thì tại một thời điểm chỉ activate 1 sim được thôi - không song song cả 2 được đâu, và phải cắt cái sim của mình đang dùng, đến lúc về sau nó lỏng lẻo thì dùng hơi khó chịu, phải ra hãng mới xin cấp Sim khác được....)

smile188

HHVN - 2006
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng sáu 2007 lúc 01:53
Bác ra mấy tiệm điện thoại mua cái khay sim, bóc 2 mạch ở 2 cái sim cũ gắn vào 1 cái sim mới là được. Trước em dùng trên Exec rồi, dùng được nhưng cái khay sim hơi dày, nắp pin vào hơi kích một chút, 02s của bác chắc vô tư thôi! :)

27 Tháng sáu 2007 lúc 10:06
Cho em hỏi chút, tại một thời điểm chỉ có một sim hoạt động thôi à, thế thì khi mình đang dùng sim 1, người ta không gọi vào sim 2 cho mình được đúng không ? Nếu đúng như thế thì dùng 2 sim có ý nghĩa gì nữa :(

smile188

HHVN - 2006
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng sáu 2007 lúc 10:25
Cho em hỏi chút, tại một thời điểm chỉ có một sim hoạt động thôi à, thế thì khi mình đang dùng sim 1, người ta không gọi vào sim 2 cho mình được đúng không ? Nếu đúng như thế thì dùng 2 sim có ý nghĩa gì nữa :(
Chính xác bác ạ, tại 1 thời điểm chỉ có 1 sim online được thôi, sim kia khi gọi vào thì như tắt máy vậy. Việc dùng 2 sim này chỉ tiện cho bác khoản đỡ phải tháo lắp thay đổi sim thôi. Hình như giờ đã có loại máy dùng online một lúc 2 sim rồi đó, nếu cần bác tìm hiểu xem nhé! :)

27 Tháng sáu 2007 lúc 10:50
Chính xác bác ạ, tại 1 thời điểm chỉ có 1 sim online được thôi, sim kia khi gọi vào thì như tắt máy vậy. Việc dùng 2 sim này chỉ tiện cho bác khoản đỡ phải tháo lắp thay đổi sim thôi. Hình như giờ đã có loại máy dùng online một lúc 2 sim rồi đó, nếu cần bác tìm hiểu xem nhé! :)
Em cũng biết loại máy này, nhưng đang dùng ppc rồi, kiếm cái 1110i nữa vừa khỏe vừa rẻ :D.
Trước em còn thấy cái kiểu Magic sim gì đó của bọn tàu, thông qua usb mình copy thông tin của sim vào cái magic sim, copy được 16 sim lận, nhưng copy chậm như rùa :D.

luonghoanganh

Điên điên
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng sáu 2007 lúc 11:00
Dùng 2 SIM một số thực ra rất bất tiện. Cũng có một số loại máy không phải tắt, như dòng Nokia chẳng hạn, nhưng đa phần là phải restart lại máy, mất hết Call History. Mà dùng như vậy SIM rất nhanh hỏng.

27 Tháng sáu 2007 lúc 11:10
Dùng 2 SIM một số thực ra rất bất tiện. Cũng có một số loại máy không phải tắt, như dòng Nokia chẳng hạn, nhưng đa phần là phải restart lại máy, mất hết Call History. Mà dùng như vậy SIM rất nhanh hỏng.
Đúng rồi đó, espanola ơi lúc đầu mình cũng định ép 2 sim, nhưng thấy như thế chả giải quyết được gì lại rắc rối, kiếm một chú nokia nhỏ nhỏ, trâu trâu để dùng cái sim kia là hay nhất :D

27 Tháng sáu 2007 lúc 12:47
Đúng rồi đó, espanola ơi lúc đầu mình cũng định ép 2 sim, nhưng thấy như thế chả giải quyết được gì lại rắc rối, kiếm một chú nokia nhỏ nhỏ, trâu trâu để dùng cái sim kia là hay nhất :D
Thế thì lại mắc công vác 2 chú. cực lắm.
Dùng số này, số kia tắt cũng ok. Nhưng như thế có ổ định ko, có hại gì cho máy không?
Bác nào có dùng rồi cho anh biết kinh nghiệm đi

Bài viết cần bạn xem thêm

Điểm mặt 4 chiếc đồng hồ cổ điển vĩ đại

Cuộc sống càng hiện đại thì con người càng thích tìm về những gì là cổ điển, hoài niệm. Điều đặc biệt ấy càng gi ...
Lazada Vietnam Master card on Monday