O2s hay O2i?

Status
Không mở trả lời sau này.
13 Tháng năm 2007 lúc 18:39
Tôi đang tính mua con O2 có màn hình to, thấy có con O2 IIs và O2 IIi có vẻ vừa ý, nhưng ko biết nên mua con nào, các bác góp ý với.

Nữa, tôi định mua đồ xách tay, thấy có chỗ quảng cáo:
O2 XDA II s- 99,9%- Full box- máy cực đẹp-ko một vết xước : 4,65 T
O2 XDA II i - Mới 100%- Full box (có xạc cốc) : 5 T

Thế thì nên mua con nào nhỉ? Cảm ơn các bác.

nqlong3387

Hitek Student
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng năm 2007 lúc 18:49
S đi bác, i lạc hậu lắm, không có WM2005 chứ đừng nói 2006. :D

Nhưng mà giá hơi chát, con S em mua tầm tháng 3 máy cũng cực đẹp không vết xước giá có 4 tê ah, có điều thiếu tai nghe ( 300k ) :D

HPHPHP

HHVN - DỰ BỊ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng năm 2007 lúc 18:53
theo em bác nên mua O2s đi ạh,tuy chạy chậm hơn O2i một chút nhưng cái này nó có rất nhiều rom,và điểm hơn của nó là có rom wm5 để up :p,còn O2i thì kô có rom wm5 đâu ạh,nên việc sạc máy là cần thiết(bởi vì wm2003 và 2003se dùng pin backup,nếu hết pin backup thì dữ liệu cũng sẽ cạn theo pin của máy )

smile188

HHVN - 2006
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng năm 2007 lúc 18:57
Tôi đang tính mua con O2 có màn hình to, thấy có con O2 IIs và O2 IIi có vẻ vừa ý, nhưng ko biết nên mua con nào, các bác góp ý với.

Nữa, tôi định mua đồ xách tay, thấy có chỗ quảng cáo:
O2 XDA II s- 99,9%- Full box- máy cực đẹp-ko một vết xước : 4,65 T
O2 XDA II i - Mới 100%- Full box (có xạc cốc) : 5 T

Thế thì nên mua con nào nhỉ? Cảm ơn các bác.
Bác search lại trên diễn đàn mình để tham khảo thêm nhé, riêng 2 em này có rất nhiều bài viết, review, so sánh rồi đó. Em chỉ lưu ý bác đi xem máy thật kỹ và cẩn thận nhé vì 2 dòng này giờ có nhiều máy thay vỏ đóng mới lắm. :eek:

nqlong3387

Hitek Student
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng năm 2007 lúc 19:22
Nói luôn 1 kinh nghiệm khi mua lại của em, rất đơn giản, ngoài các vấn đề kỹ thuật thì có 1 cái không nên và 1 cái nên :

_ Không nên : Mua lại của các trung tâm. Nói cái này có thể hơi mất lòng chứ các trung tâm như Đặng Dung...thường lấy giá đắt hơn nhiều và cũng ko biết có bị thay vỏ hay không ?. Con O2s em mua ngon lành cành đào 4t, ra MyPDA cũng con như thế y hệt giá 5,2t không bớt. Trừ khi bác không có thời gian và...quá kém trong khâu mua bán. Không thì nên mua lại của người khác được giá hơn.

_ Nên : Không chỉ quan tâm đến máy mà hãy quan tâm cả chủ cũ của máy. Nên tập trung mua của những cán bộ công nhân viên chức vì những người này dùng máy rất bảo quản, đeo bao da, chọt ít. Tối kỵ mua máy của Sinh viên học sinh vì hay bỏ máy vào túi quần bò, hay chơi game...nên máy nhanh cũ :D

13 Tháng năm 2007 lúc 20:04
Thanks các bác. Đúng là đã có mấy bài về cái này rồi, tôi đã đọc nhưng đó là từ năm 2005 hoặc 2006. Tôi muốn xem tình hình hiện nay có gì mới ko thôi.

Đã bác nào mua ở 37 Bạch Mai chưa nhỉ? Tôi thấy quảng cáo trên nhưng ko biết chất lượng thế nào.

Tôi cũng thấy bán máy cũ khoảng 3.7T: Máy hình thức còn đẹp 98-99% , ko bị xước ở chỗ trượt bàn phím như các con khác . Đã up lên Win 2005 chạy cực tít
Chất lượng ok : sóng khỏe ,pin dùng 2 ngày tẹt ga, loa nghe trong veo,MH to vào WiFi cực sướng
PK kèm theo xạc , dây sync , thẻ 1Gb đã cài bét nhè ca nhạc , phần mềm hay nhất .....

Nhưng ko biết thế nào.

do_long_khach

Vàng và đỏ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng năm 2007 lúc 20:30
Bác cứ bảo người ta bảo hành cho 1 tuần là được. Hỏng biết ngay. Mà khó hỏng lắm.

Mà lưu ý với bác full box tức là phải có xạc cốc và 2 cái bút. Nếu ko cứ thế mà trừ xiền

smile188

HHVN - 2006
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng năm 2007 lúc 23:44
Đã bác nào mua ở 37 Bạch Mai chưa nhỉ? Tôi thấy quảng cáo trên nhưng ko biết chất lượng thế nào.
Nếu em không nhầm thì 37BM với số 1 Hàng Bún gì gì đấy là cùng 1 chỗ, với chỗ này bác xem máy nên cẩn thận, trước em xem 2 cái đều là máy cũ thay vỏ thôi. Với 02i bác để ý, điểm dễ nhận biết nhất là phím 5 chiều cũ và trầy (ko thay đc mà :D). Mua máy này có thể không sao, dùng vẫn ngon lành nhưng không thoải mái vì họ rao máy mới mà toàn máy đóng lại thôi. Chúc bác tìm được máy ngon lành! :)

Status
Không mở trả lời sau này.

Bài viết cần bạn xem thêm

Kymco Like 50 là mẫu xe tay ga 50cc của thương hiệu Đài Loan tại thị trường Việt Nam. Đây là mẫu xe máy không cần bằng lái phù hợp với sinh viên sử dụng cho mọi nhu cầu.

Xe ga Kymco Like 50 được thiết kế dành cho ...
Lazada Vietnam Master card on Monday