O2s tháo thẻ nhớ, phải softreset mới nhận thẻ nhớ khi gắn vào

11 Tháng sáu 2007 lúc 10:01
Trước đây mình có xài 1 con O2s, rút nóng thẻ nhớ và khi cắm lại sẽ nhận được thẻ nhớ ngay. Nhưng sau khi đổi 1 con O2s khác thì rút thẻ và gắn vô lại thì lại không nhận thẻ nhớ ngay được, mà phải softreset thì mới thấy thẻ nhớ. Các bạn có cách nào giúp đỡ dùm. Thankssss

tuan1412

Bế quan luyện công rồi!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng sáu 2007 lúc 11:03
Trước đây mình có xài 1 con O2s, rút nóng thẻ nhớ và khi cắm lại sẽ nhận được thẻ nhớ ngay. Nhưng sau khi đổi 1 con O2s khác thì rút thẻ và gắn vô lại thì lại không nhận thẻ nhớ ngay được, mà phải softreset thì mới thấy thẻ nhớ. Các bạn có cách nào giúp đỡ dùm. Thankssss
dòng o2 thường hay bị vậy lắm bạn rút ra rồi cắm lại vài lần sẽ dc o cần phải SR,nhớ khi rút hoặc cắm thẻ vào nên tắt máy trước nhé

ntnhan3780

RÙA BA HOA .HA.HA.HA....
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng sáu 2007 lúc 12:42
dòng o2 thường hay bị vậy lắm bạn rút ra rồi cắm lại vài lần sẽ dc o cần phải SR,nhớ khi rút hoặc cắm thẻ vào nên tắt máy trước nhé
Không đâu bạn... O2s của mình cắm, rút nóng bình thường, đâu cần tắt máy gì đâu, nó cũng nhận ầm ầm mà, còn 02s nào như vậy là chắc có vấn đề gì rồi quá??? O biết phải do Win o nữa...

santak

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng sáu 2007 lúc 15:20
Con O2s của mình dạo trước cũng gặp tình trạng đó, giờ lại hết. Các con O2s khác mình dùng thử đều không bị vậy => lỗi phần cứng chứ không phải lỗi phần mềm, lưỡi gà trong khe đọc thẻ SD tiếp xúc không tốt có thể do dính bụi hoặc giảm đàn hồi.

Sửa chữa bằng cách đem thợ tháo máy, chỉnh hoặc chùi các chân tiếp xúc. Riêng mình thì không sửa chữa gì cả, mỗi lần tháo lắp SD card thì làm nhẹ tay, đến nay đã tốt trở lại, chắc là bụi bẫn đã không còn bám nữa

11 Tháng sáu 2007 lúc 19:23
Cám ơn các bạn nhiệt tình. Mình nghĩ đúng là do phần cứng, chứ không phải phần mềm. Vì trước đây xài 1 em O2s giống vậy, rút nóng và cắm vô bình thường, không cần tắt máy gì cả. Mình đã tháo máy ra, đẩy lưỡi gà vô thêm chút nhằm tiếp xúc giữa lưỡi gà với thẻ tốt hơn, nhưng vẫn bị. Theo mình nghĩ thì không phải do tiếp xúc, vì nếu do tiếp xúc thì khi softreset chưa chắc sẽ nhận ra thẻ, vì softreset đâu liên quan đến vấn đề tiếp xúc phần cứng. Bác nào giỏi về phần cứng có phát kiến giúp mình khắc phục không???

tung2403

Thích du lịch bụi
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng sáu 2007 lúc 12:52
Nếu bác không muốn uprom thì HR, có thể driver nao đấy có vấn đề hoặc xung đột nên phải SR mới được.

12 Tháng sáu 2007 lúc 16:27
Mình đã up nhiều ROM khác nhau để kiểm tra rồi các bạn. Tất cả đều là ROM WM05 và không được, mình không thử WM03. Mình đã thử để đó luôn, không softreset thì sau khoảng 5' máy tự nhận thẻ nhớ, như vậy theo mình nghĩ đây là thời gian quét thiết bị mới có độ trễ hơi lâu, giống như PC có 1 chuỗi registry đặt thời gian quét USB vậy đó. Bạn nào giỏi về registry của PPC thì chỉ mình vấn đề này nha

Bài viết cần bạn xem thêm

Trong khi Uber đã thay đổi cách nhìn nhận của mọi người về việc tham gia giao thông trên đường, họ cũng đã thay đổi cách nhiều người xay xỉn tìm kiếm đường về nhà trong đêm tối. Vừa mới đây thôi, Uber đã ...
Lazada Vietnam Master card on Monday