O2s trục trặc - giúp với

4 Tháng mười một 2007 lúc 08:36
Hôm qua đánh rơi con O2, màn hình bị sọc sọc - lỏng cáp đây
Tối ngồi cặm cụi tháo ra, lắp lại cáp .... Bật máy - màn hình lại ngon
Nhưng, (thế mới đau) : loa vẫn kêu nhưng bé tí, gần như không thấy gì cả; Tắt máy bằng phím mềm (chọc màn hình) thì được nhưng bấm phím Power thì chẳng có tác dụng gì. Nhưng bật máy lên thì lại vẫn dùng phím Power đc - ơn giời - chứ ko bật được thì đến vưt đi mất.

Tôi nghĩ chắc là Software có v/đ gì nên quyết định HR cái, nhưng vào được màn hình Boot Option rồi nhưng lại ko thể dùng phím Note và Camera để dich chuyển và chọn Clean Reg và Format Storage được, tòm lại là ko HR được.
Vừa Up lại ROM ( WM6) xong, nhưng vẫn không HR đựoc nên vân y nguyên.

Còn lại thì mọi chức năng khác vẫn bình thường.

Các cao thủ giúp tôi với. Chân thành cảm ơn.

4 Tháng mười một 2007 lúc 11:10
Hôm qua đánh rơi con O2, màn hình bị sọc sọc - lỏng cáp đây
Tối ngồi cặm cụi tháo ra, lắp lại cáp .... Bật máy - màn hình lại ngon
Nhưng, (thế mới đau) : loa vẫn kêu nhưng bé tí, gần như không thấy gì cả; Tắt máy bằng phím mềm (chọc màn hình) thì được nhưng bấm phím Power thì chẳng có tác dụng gì. Nhưng bật máy lên thì lại vẫn dùng phím Power đc - ơn giời - chứ ko bật được thì đến vưt đi mất.

Tôi nghĩ chắc là Software có v/đ gì nên quyết định HR cái, nhưng vào được màn hình Boot Option rồi nhưng lại ko thể dùng phím Note và Camera để dich chuyển và chọn Clean Reg và Format Storage được, tòm lại là ko HR được.
Vừa Up lại ROM ( WM6) xong, nhưng vẫn không HR đựoc nên vân y nguyên.

Còn lại thì mọi chức năng khác vẫn bình thường.

Các cao thủ giúp tôi với. Chân thành cảm ơn.
bác tháo ra vệ sinh lại hết chân conector , rồi lắp lại chắc sẽ hết bác ạ

Amica

Super Saiyan IV
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng mười một 2007 lúc 12:42
Tình trạng xảy ra sau khi bác đánh rơi, nên có thể suy ra là cap hoặc 1 chân connect nào đó bị lỏng, pác tháo ra kiểm tra thật kỹ lại là đc, nếu bị bong chỗ nào đó mà ko tự gắn vô đc thì mang ra hàng cho yên tâm vậy bác ah!!

4 Tháng mười một 2007 lúc 15:08
Cảm ơn các bác đã quan tâm.
Sau khi tôi Down xuống WM2003 - để thaycho HR - rùi Up lại lên WM6 thì loa lại kêu rôi - may quá.
Nhưng vẫn không thể HR được. Cứ vào đến màn hình HR để chọn chế độ Clean Reg.... va Format Storage là treo cứng.
Vâng để lại tháo máy ra thử 1 lần nữa vậy
Thank các bác.

Bài viết cần bạn xem thêm

Bằng cách nào đó 9to5Mac có được ảnh rò rỉ thật của iPhone mới và Apple Watch 4 và họ khẳng định đây không phải là ảnh dựng mà là hàng thật. Nói về iPhone trước, chúng ta sẽ có iPhone XS 5,8" là bản nâng cấp của iPhone X, còn chiếc iPhone XS Plus màn ...
Lazada Vietnam Master card on Monday