Office cùi bắp

Các thớt khác của acer_amd_lap

acer_amd_lap

Presale
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng một 2008 lúc 02:57
Tớ chạy XP, tạo thêm 1 account mới administrator hẳn hoi, sign vào cái kia xong, tớ chạy bất cứ file Office nào cũng có cái hộp thoại setup hiện ra, cài cài cái của khỉ gì đấy, tưởng 1 lần xong là thôi, ai ngờ mở file khác nó lại hiện ra cài lại. Rất khó chịu,
Nếu mở .doc, đợi nó chạy xong rồi mở file .doc khác ko sao, nhưng mở thêm file .ppt hay .xls ... thì nó lại chạy lại :mad:

Có ai bị giống tớ ko... Trợ giúp cái.

Lam Sơn

Super Moderators
Staff member
22 Tháng một 2008 lúc 09:36
Bộ Office trong máy của anh không phải "cùi bắp" đâu mà nó bị lổi rồi, nguyên nhân là khi anh cài các soft vào dùng xong gỡ bỏ ra, nhiều lần như vậy làm cho Office bị mất file. Anh không thể update các file này được (hiệu quả không cao) mà phải cài lại mới.

1. Vào Start \ Control Panel \ Add Remove gỡ bỏ bộ Office đi (hoặc có thể dùng các phầm mềm khác để gỡ bỏ sạch sẽ). Khởi động lại máy (thao tác này là cần thiết).

2. Cài bộ Office mới. Cài xong khởi động lại máy lần nữa.

acer_amd_lap

Presale
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng một 2008 lúc 11:30
Hehe, tớ dùng tài khoản kia vẫn ngon xơi không hà, chỉ tài khoản mới tạo thêm có hiện tượng như thế thôi...
Nó cứ chạy ntn :
(và nó chạy tray thôi mà ko đòi CD bộ cài Office đâu), ở account kia mọi việc bình thường mới lạ.

phuc162

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng một 2008 lúc 18:47
Đúng rồi bác ạ.
Khi bác cài office từ acc admin, bác cài full cho nó, nhưng office sẽ mặc định tùy chọn ẩn một số tính năng nâng cao với những acc khác đi bác ạ.
Khi bác tạo acc mới và vào office nó sẽ cài để kích hoạt đầy đủ tính năng thôi
Và vì bộ office có nhiều ứng dụng, nên khi bác tạo file mới .doc máy sẽ hỏi, sau đó bác lại tạo file mới .xls thì máy lại hỏi thôi bác ạ.
Còn nếu là do miss file thì tốt nhất là nên remove hoàn toàn rồi cài lại là ổn nhất bác ạ. Bác chọn full feature khi cài là xong.

acer_amd_lap

Presale
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng một 2008 lúc 23:21
Điều quan trọng là tớ cancel quá trình ấy ra, nó vẫn chạy như thường.
Chỉ khó chịu, mở file ra, chờ trực để cancel + mở lại cái file ấy = mới được. Các file khác cùng định dạng mở lần 2 mà đang chạy Word thì ngon, còn tắt hết rồi double click vô file thì nó lại chạy lại.
Và vì bộ office có nhiều ứng dụng, nên khi bác tạo file mới .doc máy sẽ hỏi, sau đó bác lại tạo file mới .xls thì máy lại hỏi thôi bác ạ.
--> ko phải tạo mới, file cũ cũng bị.
Còn nếu là do miss file thì tốt nhất là nên remove hoàn toàn rồi cài lại là ổn nhất bác ạ. Bác chọn full feature khi cài là xong.
ko miss file gì cả, bằng chứng là mình chạy account chính vẫn ok, và mình cancel cái setup kia Office vẫn chạy
Thế mới đau...

Bài viết cần bạn xem thêm

Kể từ ngày 2/10, Microsoft sẽ tăng giới hạn thiết bị đối với thuê bao Office 365 Home và Personal.

microsoft-office-365-home-personal-1535850276-340-width660height440.jpg

Microsoft Office 365 có thay đổi quan trọng từ ngày 2/10.
[/CEN ...​
Lazada Vietnam Master card on Monday