OIIi đang uprom thì mất điện. Kíu.

30 Tháng bảy 2007 lúc 09:49
Hôm qua em tí toáy up bản rom 171 cho con OIIi. Đang up được nửa chừng thì mất điện. Bây giờ máy em chỉ còn báo USB v1.01 trên màn hình đen ngòm thôi. Thử HR vẫn như vậy. Nhờ các anh tài trên diễn đàn kíu em nó với. Thanks mọi người.

30 Tháng bảy 2007 lúc 14:52
Em dùng file MaUpgradeUt_noID để up nhưng vẫn báo lỗi là Error150:ROM Upgrade utility error "This RomUpgrade Utility is does not design for your device".
Bác nào có file chuẩn share cho em với.

30 Tháng bảy 2007 lúc 18:47
Em thử cả 3 bản rồi, 923 (standard), 162 và 171 (down trên trang chủ O2) vẫn không được. Vấn đề là ở chỗ file MaUpgradeUt_noID (thay thế cho file ROMUpgradeUt chuẩn theo bản chính thức cung cấp từ website O2 đòi ID cơ).
Các bản nói trên đều dùng file này (ROMUpgradeUt) cả nên lúc nào cũng check ID và đưa thông báo rằng máy em không đúng ID.

o22

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng bảy 2007 lúc 22:00
Em thử cả 3 bản rồi, 923 (standard), 162 và 171 (down trên trang chủ O2) vẫn không được. Vấn đề là ở chỗ file MaUpgradeUt_noID (thay thế cho file ROMUpgradeUt chuẩn theo bản chính thức cung cấp từ website O2 đòi ID cơ).
Các bản nói trên đều dùng file này (ROMUpgradeUt) cả nên lúc nào cũng check ID và đưa thông báo rằng máy em không đúng ID.
Bạn dùng trình đọc text mở file *.conf thêm dòng [CHECKCEID_TYPE]=1 vào sau đó vào lại booloader cho PPC tiến hành UP lại ROM bản nào cũng được

Bài viết cần bạn xem thêm

Khăn giây lau tay với nguyên liệu gồm bột giấy và sợi bông đem lại sự min màng dễ chịu cho người sử dung. Không sử dụng giấy tái chế, khăn giấy của chúng tôi đảm bào độ trắng, dai, không bụi, không rã khi lau tay ướt, lau mặt.
Lazada Vietnam Master card on Monday