One key Recover trong Lenovo 3000 G400

Các thớt khác của quyanhnguyen
15 Tháng mười hai 2007 lúc 02:01
mình mới mua máy Lenovo 3000 G400, trong hướng dẫn có nói dòng máy này có chức năng One key Recover nhưng mình không dùng được. Đã hỏi bên kỹ thuật của FPT thì bảo
Mã:
model G400 ở VN ko có sẵn OS
điều đó đồng nghĩa với việc ko có chức năng Recovery
chỉ máy mua sẵn bản quyền bundle thì mới có
có liên quan j đến hdh bản quyền nhỉ?
Hỏi bên hỗ trợ của Lenovo thì đc bảo mang máy đén để họ kiểm tra.
ngoài ra khi kiểm tra PartitionMagic thì phát hiện có phân vùng ẩn khoản 400 Mb, đoán có khả năng One key Recover nó nằm ở đây nên ko dám xóa.
Ai đang sử dụng hay có kinh nghiệm chia sẻ cho mình. Không biết tự tạo có đc không nhỉ? hoặc có đĩa Recovery hoặc chỗ có thì chỉ cho mình.
Đã ấn thử phím Novo (One key Recover) nhưng ko thấy j
Thank

17 Tháng mười hai 2007 lúc 14:52
mình mới mua máy Lenovo 3000 G400, trong hướng dẫn có nói dòng máy này có chức năng One key Recover nhưng mình không dùng được. Đã hỏi bên kỹ thuật của FPT thì bảo
Mã:
model G400 ở VN ko có sẵn OS
điều đó đồng nghĩa với việc ko có chức năng Recovery
chỉ máy mua sẵn bản quyền bundle thì mới có
có liên quan j đến hdh bản quyền nhỉ?
Hỏi bên hỗ trợ của Lenovo thì đc bảo mang máy đén để họ kiểm tra.
ngoài ra khi kiểm tra PartitionMagic thì phát hiện có phân vùng ẩn khoản 400 Mb, đoán có khả năng One key Recover nó nằm ở đây nên ko dám xóa.
Ai đang sử dụng hay có kinh nghiệm chia sẻ cho mình. Không biết tự tạo có đc không nhỉ? hoặc có đĩa Recovery hoặc chỗ có thì chỉ cho mình.
Đã ấn thử phím Novo (One key Recover) nhưng ko thấy j
Thank
Tôi thấy bạn đem đến nơi bảo hành Lenovo ở HN, nó nằm ở đường mới mở- đâm từ Đại Cồ Việt ra thẳng Nguyễn Lương Bằng( tôi quên mất tên), địa chỉ bạn hỏi 1080 nhé.
Tôi lần trước mua máy của T.Anh, đc đúng 4 ngày hỏng ổ cứng, đem đến đó họ test, thay HDD cho và cài thêm chương trình recovery mà bạn đang nhắc đến, khá là nhanh và ko vấn đề gì, ID của bạn sẽ được lưu và lần sau có đến bảo hành thì khỏi phải mang giấy tờ gì cả.
Nếu việc gì mà bên bảo hành họ có thể sử lí, bạn khỏi nên lăn tăn, vác máy đến đưa cho họ làm thôi

20 Tháng mười hai 2007 lúc 18:55
ấn phím NoVo là máy khởi động và vào ngay chế độ One key Recover. nhưng do ko có bản cài trong Win nên ko lưu đc. Ai có hay dùng hdh có bản quyền kèm Lenovo 3000 G400 cho mình xin phần mềm chạy trong win ( tìm ở trang chủ nhưng ko có) hay bản phục hồi của bạn cũng được

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
myself MÁY TÍNH - LAPTOP 2

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

https://www.handheld.com.vn/threads...i-1kg-kt-22h02-11-5-2018.487298/#post-3612988

Em có đấu giá mua 1 kg linh chi theo link bên trên, sau đó liên lạc với Chủ hàng hỏi mua thêm 1kg nữa được hay k? Nếu được thì ...
Lazada Vietnam Master card on Monday