PHẦN MỀM Opera Mini 5.1: Phiên bản mới đã hỗ trợ Windows Mobile 2003

maianhtungsten

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Sau một thời gian dài dùng thử phiên bản thử nghiệm đầu tiên Opera Mini 5.0 Beta hỗ trợ cải đặt trực tiếp trên Windows Mobile mà không phải thông qua máy ảo JAVA, thì hôm nay ngày 09-09-2010 Opera đã chính thức giới thiệu người dùng trình duyệt WEB nhỏ gọn và tốc độ lướt web nhanh phiên bản mới Opera Mini 5.1 với nhiều cải tiến mới. Điều hài lòng nhất đó là sự hỗ trợ các thiết bị cũ sử dụng WM2003 tưởng chừng ngưng phát triển các ứng dụng, cải thiện layout cho màn hình độ phân giải cao và cuộn vuốt mượt mà hơn.

Một số thông tin mới trong phiên bản 5.1
  • Cung cấp khả năng sử dụng Opera Mini làm trình duyệt mặc định, có thể mở các tệp tin html
  • Hỗ trợ xoay màn hình tự động với g-sensor trên HTC và Samsung (i8000 sử dụng tốt)
  • Hỗ trợ dự đoán từ khi nhập liệu
  • Cải thiện layout trên màn hình độ phân giải cao
  • Cải thiện cuộn trang
  • Hỗ trợ Windows Mobile 2003
  • Cho phép chỉnh sửa registry

Thông tin chi tiết tại: http://my.opera.com/community/forums/topic.dml?id=719962

Attachments

• mini5wm.cab
    1.1 MB · Đọc: 100

Yhien

GÂY DỰNG
Sao mình cài trên SSB7610 có nhiều trang ko hiển thị được nhỉ - chính xác là chỗ hiển thị được , chỗ không , có bác bị như vậy ko nhỉ ?

maianhtungsten

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Đúng là bản mới này có một vài vấn đề, nhưng tốc độ load thì rất tốt, cải thiện rất nhiều khi cuộn trang, mình gõ tiếng Việt trên VNKeyb cũng không được.

kakatoi

GÂY DỰNG
bác ơi sao e cài vào thì thấy nó load chậm hơn bản 5.0 lại còn kéo trang hay giật nữa . ko bít do máy hay do opera đêy

quankyo

GÂY DỰNG
mình xài trên b7320 thấy rất ổn, lúc trước xài 5.0 không dùng dc phím tắt, giờ thì ok

chuyen

GÂY DỰNG
Thú thực là trong tất cả các bản Opera mini, em ưng ý nhất là bản 4.2, vừa gọn nhẹ, load rất nhanh, chỉ tiếc là nó không hỗ trợ đầy đủ Windows mobile 2003.

Giải pháp của em khi sử dụng win2003 vẫn là:
- IE sẵn có của Win2003 trong một số trang web, đặc biệt là vietnamnet.
- Opera browse 8.65 cho các trang web còn lại.

Bài viết cần bạn xem thêm

Bài này giờ xem lại vẫn hay, cám ơn bác thớt