Overclock CPU PXA cho các máy palmOS 5

aera

cô đơn trên mạng
GẮN KẾT
chiệp chiệp...dạo trước dùng T3 còn phải đi tìm soft để underclock,cho đỡ tốn pin

maluoi

VERIFIED!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cho em hỏi là có dùng được cho chip ARM 9 hay không. Tài liệu máy M28 (hình avantar) của em không ghi tốc độ. Các đại ca chỉ giúp xem là ARM 9 là lại chip gì, tốc độ bao nhiêu?

Hoangnam_fr

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
aera said:
chiệp chiệp...dạo trước dùng T3 còn phải đi tìm soft để underclock,cho đỡ tốn pin
D/c Sơn làm sao thế? Đi đâu gặp là cũng nghe tiếng "chiệp chiệp" cậu học đuổi gà à! khà khà!

Ilovemypalm

GẮN KẾT
aera said:
Vậy bác có thể dùng phần mềm này để underclock cho đỡ tốn PIN. Nó làm được đấy!

maluoi

VERIFIED!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
maluoi said:
Cho em hỏi là có dùng được cho chip ARM 9 hay không. Tài liệu máy M28 của em không ghi tốc độ chỉ ghi là chíp ARM 9. Các đại ca chỉ giúp xem là ARM 9 là lại chip gì, tốc độ bao nhiêu?

Chiệp chiệp. Các bác dạo này có vẻ bận rộn quá nhỉ. Khôn gai giúp em cả. Đành nhờ đến cả Ca lít tô to mà không xong.

Ilovemypalm

GẮN KẾT
maluoi said:
Chiệp chiệp. Các bác dạo này có vẻ bận rộn quá nhỉ. Khôn gai giúp em cả. Đành nhờ đến cả Ca lít tô to mà không xong.

PXA và ARM là không giống nhau. Cái này không dùng được cho M28 của bác.

maluoi

VERIFIED!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Ilovemypalm said:
PXA và ARM là không giống nhau. Cái này không dùng được cho M28 của bác.

Thế thì bác cho em hỏi về tốc độ (Mhz) vậy. ARM 9 là tương đương tốc độ bao nhiêu???

Không biết bao giờ mới có câu trả lời đây. Chiệp chiệp

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.