oxi và p990i, chọn cái nào trời

Các thớt khác của sony_mylove

sony_mylove

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng chín 2007 lúc 16:20
oxi thì được cái thương hiệu nổi tiếng, sony ericsson thì nổi tiếng "RỚT GIÁ"
nói chung mình k rành mobile lắm nên xin các bạn tư vấn dùm
mình đang phân vân giữa P99Oi ( hơi thiên vì SE 1 chút) và con Oxi Atom

theo quan điểm của nhiều người đang chơi 2 con này thì họ lại thiêng về oxi nhiều hơn vì khả năng "CHỌC PHÁ" do nó có nhiều soft hơn so với SE p990( hầu như k có) nên dễ quậy hơn.

Nhưng 1 số khác , k nhất thiết họ đã xài cả 2 con này thì họ lại cho rằng oxi lại có 1 cái bệnh là CHUYÊN GIA TREO CỔ, còn p990 thì có nhưng tạm ổn hơn khi update firmware.

Về tính năng thì 2 con này hình như tương đương nhau thì phải, wifi, camera, mp3, duyệt văn bản, bluetooth,...

còn về kiểu dáng thì tùy cái nhìn mỗi người , theo mình thì p990 hơi bị to ( mà đồ càng to mình càng thích :D , hơi bi ngược đời với mọi người), oxi thì được cái gọn gàng hơn, nhưng theo mình thì kiểu dáng của đa số oxi thì quá đơn giản , k cầu kỳ, nếu ai thích sự cầu kỳ thì chắc SE sẽ hay hơn.

Còn về giá thì theo update của mình Atom hiện đang mắc hơn SE P990 vài chaiiiii:eek: :confused: , P990 còn 6.8 chai , nên ngay từ đầu mình hơi nghiêng về SE hơn là vậy

nói chung hổng rành về mobile, mong các bạn handheld tư vấn dùm

usranger

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng chín 2007 lúc 17:26
HTC làm đồ ko bền đâu, đồ đài loan mà, hầu như ko có máy nào xài quá 2 năm cả, đa số toàn phải tút, sửa lại mới xài dc. Điều này là tất nhiên vì kỹ thuật điện tử của thằng đài loan làm sao bằng kỹ thuật của Nhật và Thụy Điển dc.

*Bạn cứ mua 1 con O2 xài cho đã rồi đổi qua SE sẽ biết liền à. Như mình đổi từ O2i lên SE P990i.

sony_mylove

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng chín 2007 lúc 17:36
sạc, ác quá ông, bảo tui mua o2 rồi chơi p990i, ác ác:confused:
con p1i thấy cũng ngon nhưng hình như chỉ hơn p990i về camera 3.2, còn lại đều giống nhau, mà con p990i có giá 16 lúc mới ra giờ còn 7chai, p1i 11 chai , chắc đến lúc rớt chắc còn 3 chai, lúc đó mua vào thì được:D

4 Tháng chín 2007 lúc 18:07
P990i ko ít soft đâu,vì nó dùng hệ điều hành Symbian UIQ nên kén soft thôi,nhưng bây giờ soft cho UIQ cũng nhiều rồi.Các tính năng của P990i thì ổn định và hơi bị ngon,lướt wifi rất nhanh,chụp hình tuy là 2.0 MP nhưng vì có hệ điều hành UIQ hỗ trợ chất lượng ảnh nên ảnh chụp đẹp ngang ngửa với K790i 3.2 MP (ông anh mình dùng P990i còn mình dùng K790i nên mình biết).Chỉ có điều là kiểu dáng to và hơi thô,nhưng mà bạn đã thích to rồi thì P990i là OK nhất.

4 Tháng chín 2007 lúc 18:14
Quên nữa,dòng SE nghe nhạc thôi rồi,con P990i của ông anh mình nghe nhạc loa ngoài to hơn hẳn con K790i (tức thật) còn nghe tai nghe thì hay ngang ngửa với W810i.Mình chỉ so sánh riêng trong dòng SE với nhau thôi,vì chắc các bác ai cũng biết là về nghe nhạc trên điện thoại thì chẳng thằng nào đáng xách dép cho walkman của SE cả !

Lam Sơn

Super Moderators
Staff member
4 Tháng chín 2007 lúc 18:43
Nếu kinh tế không thoải mái nên nhường thiên hạ một bước đi bạn ơi...

Bây giờ mình chọn P990i (giá tiền chỉ còn 43.75%) so với ban đầu, xài cho đã rồi một năm sau nếu thích thì chuyển qua p1i cũng còn sướng chán.

Lúc đó bán P990i được 30% (không thể thấp hơn) và chỉ bỏ ra 14% để sở hữu p1i :D

tieuphong

LỮ HÀNH CÔ ĐỘC
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng chín 2007 lúc 00:06
Máy P990i của mình từ lúc nâng cấp tới giờ chưa phải rết lần nào cả,cũng hơn tháng rùi.

Bài viết cần bạn xem thêm

Đó là trường hợp của bộ máy Spring Drive của Seiko
Lúc đầu thì cứ nghĩ, đã liên quan đến điện từ, liên quan đến tinh thể thạch anh thì tức là đồng hồ quartz, nhưng trong trường hợp này thì gần như là không phải vậy
Một sự kết hợp rất t ...
Lazada Vietnam Master card on Monday