P900-P910 nhờ các bác nào biết

xe0phanh

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
18 Tháng tư 2007 lúc 01:23
các bác cho em hỏi phát.Nếu muốn mua một trong hai thằng trên mà mua hàng cũ thì mình cần test những điều gì căn bản để biết là nó còn xài được ạ!
Với lại cho em hỏi sao có mấy trang rao vặt rao là bán mấy thằng này con mới nguyên, cả O2 ... mà chỉ có 1,7 chai ặc ặc đồ lậu này thế nào vậy các bác...cho em tí kinh nghiệm
Nếu có lỡ post nhầm chỗ các mod move giùm em nhá vì em là new bie nên chưa rành luật ...có thằng bạn bán P900 2,3 chai không biết giá đó có chấp nhận được không ạ

chan_an168

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng tư 2007 lúc 08:27
P900 2-3 chai thì giá chấp nhận được, còn mấy loại O2 cảm ứng mà quảng cáo dạo gần đây trên mấy trang mua bán thì đa số đi xem hàng đều là máy nhái của Trung Quốc, có cảm ứng, thẻ nhớ, chụp hình... Bạn hãy cẩn thận khi xem máy nhé!

smile188

HHVN - 2006
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng tư 2007 lúc 10:39
Test máy dòng này ngoài thử các chức năng chính như nghe gọi, sóng, rung, BT.. thì bạn nên chọc nhiều để thử cảm ứng, xem có nhạy không, có bị lệch cảm ứng không. Bật thử 1 bài hát, vừa nghe vừa test máy xem có hao pin nhiều không. Bạn lưu ý nếu là máy P908 thì không nên mua vì dòng này rất hay bị lệch cảm ứng. Thêm nữa P900 chỉ support thẻ Memory Stick Duo 128mb thôi, nếu up lên P910i thì mới hỗ trợ thẻ Memory Stick Duo Pro và dung lượng cao hơn. P900 nếu giá 2t3 với hình thức khá và có phụ kiện thì được, còn nếu máy xạc, hình thức xấu thì vẫn hơi cao. Chúc bạn mua đc máy ưng ý!

18 Tháng tư 2007 lúc 11:33
Re p900

Đúng như mấy bro vừa khuyên, bạn nên vừa xem phim vừa nghe nhạc xem có chóng hết pin không, sờ lưng máy xem pin có ấm lên không, bóp nhẹ nắp sau máy xem có còn khít không, mở ra xem pin có bị phồng lên không, nói chung nên quan tâm đến pin nhiều, sau đó thử chức năng gửi file qua BT xem có ổn không nữa, đại khái làm một loạt test như mọi người khuyên là tạm ổn. Lưu ý nữa xem khi cắm sạc vào có chặt giắc không, vì P900 hay bị lỏng cắm nạp vào máy...

xe0phanh

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
18 Tháng tư 2007 lúc 12:56
Đa tạ các bro nhiều ạ!!!mình sẽ nghe lời các bro chỉ giáo ạ ^:)^
to chucuoi49 : bro nói mã test đó là thế nào vậy chỉ rõ hơn giúp mình nhá thanks!!
Theo minh được biết thì nhược điểm của mấy con này là pin mau hết đúng không nhỉ...như vậy thì nếu vứa xem phim vừa nghe nhạc ... thì cỡ bao lâu hết pin thì châp nhận được vậy!!!
Mong các bác chỉ giáo tiếp hehe

18 Tháng tư 2007 lúc 14:49
cái fím cuộn đặc trưng của SE gọi là jog đó (Cuộn lên * cuộn xuống cuộn xuống * cuộn lên *)

Pin xài ~2,5 ngày nếu nghe nhạc xem film chụp ảnh là pin tốt đấy

hao_t

Mẫu Sơn
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng tư 2007 lúc 20:58
cái fím cuộn đặc trưng của SE gọi là jog đó (Cuộn lên * cuộn xuống cuộn xuống * cuộn lên *)

Pin xài ~2,5 ngày nếu nghe nhạc xem film chụp ảnh là pin tốt đấy
Nói rõ hơn cho bác hỉu nè.Sau khi làm theo hướng dẫn trên sẽ hiên ra 1 loạt Menu để test màn hình,chuông,rung,bàn phím.........còn gì nữa thì em ko nhớ lắm,lâu ko xài P910i rồi mà:p

Bài viết cần bạn xem thêm

Màn hình uốn dẻo của Royole có thể giúp mọi người nhìn thấy tương lai smartphone sẽ ra sao.

Đã có nhiều thông tin cho biết Samsung, LG, Huawei và Motorola đang phát triển smartphone gấp lại với dự kiến ra mắt vào đầu năm 2019, ...
Lazada Vietnam Master card on Monday