Palm OS 4.1 có xem phim được không?

maluoi

VERIFIED!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Các bác cho hoi la Palm 4.1 có xem phim hoặc xem ảnh được không? Nhất là loại không có khe cắm cho SD
Em có thằng cu bạn nó mới dùng cái Zircon Z3 nó hỏi suốt. Làm thế nào để có thể xem được vài cái ảnh nho nhỏ hoặc là 1 bộ phim vui khoảng 1Mb nhỉ
Các bác nhiều kinh nghiệm chỉ giúp em với

VU HEO

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Xài TealMovie đi bạn . Xem phim nó giật giật giống như Phim quay tay ngày xưa đấy. Kinoma cũng tạm hơn chút mà không có tiếng , phim câm. Xem ảnh thì tùy từng định dạng ảnh mà cài Resco là tuyệt nhất . Dùng PC với ACD resize lại rồi bắn qua Z3 bằng hồng ngoại > Ok tuốt

VietPalm

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Để xem film, bạn có thể dùng TealMovie, nó cho phép bạn convert các file movie thành các file .pdb để xem trên Palm, hì hì, cái này ngày xưa mình dùng M505 đã coi là 1 cuộc cách mạng :)) . Còn xem ảnh mà ko có Card thì bạn có thể dùng Fire Viewer, tuy cũng phải convert ảnh sang .pdb để xem trên Palm nhưng đối với OS4 thì chất lượng như vậy là khá tốt, thậm chí còn xem được cả ảnh động. Chúc bạn tạm hài lòng với OS4... You are history... :)

maluoi

VERIFIED!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
VietPalm said:
Để xem film, bạn có thể dùng TealMovie, nó cho phép bạn convert các file movie thành các file .pdb để xem trên Palm, hì hì, cái này ngày xưa mình dùng M505 đã coi là 1 cuộc cách mạng :)) . Còn xem ảnh mà ko có Card thì bạn có thể dùng Fire Viewer, tuy cũng phải convert ảnh sang .pdb để xem trên Palm nhưng đối với OS4 thì chất lượng như vậy là khá tốt, thậm chí còn xem được cả ảnh động. Chúc bạn tạm hài lòng với OS4... You are history... :)

Cho em link để down với. Search mãi không ra. Cảm ơn các bác.

Bài viết cần bạn xem thêm

Dear Mod,

Tại topic này : https://www.handheld.com.vn/threads...l-co-ket-thuc-22h22p-ngay-01-06.593249/page-2

Nhờ Mod xem giúp bài bid của bác Phan Gia Minh có hợp lệ không và ai là người win hợp lệ ạ :

E ...