Palm - Phone - PC

Status
Không mở trả lời sau này.
V

vinhnp

Hi, chào mọi người, hiện tớ đang có 1 con T|E, chả có 1 cái WIFI, BT, SD Card, hay gì cả, chỉ có mỗi cái USB Cable thui, sau 1 thời gian đọc tới đọc lui các bài viết và các software cùng tự nghiên cứu 1 số các tools có ích trong công việc của mình, tớ đang có 1 cái problem nho nhỏ, ko biết có bi trùng ko, hay có bác nào biết thì chỉ giúp với nhá, xin cảm ơn nhiều nhiều.

1. Có cách nào để trao đổi dữ liệu giữa con Palm với Hand Phone ko nhỉ? Hiện tớ đang dùng 1 cái N6230? Đang định dùng con MonkeyLogo để tạo logo rồi chép qua nhưng vừa HotSync xong là die luôn con Palm, hix
2. Dùng Softick PPP để connect vô Internet thì OK rùi, nhưng sao ko truyển dữ liệu với PC được nhỉ? tớ có 1 cái software để kết nối, nhưng ko hiểu sao, dùng cái PPP thì vô Internet ngon lành, nhưng trao đổi với PC thì ko, ví dụ, ping hay telnet hay dùng thư mục chia sẽ cũng ko được

hi hi, hiện tại mới nhiêu đây thui, ai biết thì giúp với nhé, xin cảm ơn nhiều nhỉều.

blue2

GẮN KẾT
Hotsync xong bị die con Palm thì chỉ có cách Hard Reset lại là ok.
Còn chuyện không nhìn thấy Palm của PC thì có lẽ bạn chưa cài Driver, Palm cũng như PPC không giống như mấy cái bút USB, bác phải cài driver nó mới nhận được.

V

vinhnp

Hi, không phải muốn hỏi chuyện đó, chuyện reset thì không thành vấn đề vì mình đã làm cả chục lần rồi, chỉ hỏi xem có cái software nào giống cái MonkeyLogo mà bác VietPalm (hay bác nào ấy nhỉ) đã giới thiệu là sau khi tạo logo có thể gửi trực tiếp vào cái phone của mình ấy, hay cái gì giống vậy cũng được, còn vụ driver thì driver ổn rồi, vẫn dùng để mà dial out mà, quan trọng làm sao để trao đổi trực tiếp thông tin ấy, vì mình muốn truy xuất dữ liệu trong Phone (qua card mmc chẳng hạn) giống như mình dùng Nokia Browser trong PC ấy mà.

Status
Không mở trả lời sau này.

Bài viết cần bạn xem thêm

Dear Mod,

Tại topic này : https://www.handheld.com.vn/threads...l-co-ket-thuc-22h22p-ngay-01-06.593249/page-2

Nhờ Mod xem giúp bài bid của bác Phan Gia Minh có hợp lệ không và ai là người win hợp lệ ạ :

E ...