PALM Tungsten W - Xin các huynh chỉ giáo

Chào các bác!
Dùng mãi Symbian, nay em muốn đầu quân cho PALM. Em định nhập môn với con PALM Tungsten W: Processor 33Mhz Motorola VZ MC68VZ328, 16MB RAM, 8MB ROM, 3.1" 64K Colour TFT, 181.4g, wireless Technology GSM, operating System Palm OS 4.1.1. Xin các bác chỉ giáo:
- Phần mềm cho con này có dễ kiếm không? em chỉ cần Office và 1 số game đơn giản là được
- Có UpRom hoặc nâng cấp được không?
- Có thể Unlock được không, nếu được thì ở đâu ạ?

hieutq

hieutq@handheld.com.vn
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Phần mềm cho OS4 thì hơi ít cho bạn rồi vì giờ chủ yêu slà 5 thôi.
Ủôm hả, mình chưa bao giờ nghe bác nào nói về vệ uprom cho mấy chu palm dùng HDH cổ cả.
Chú này dùng dải tần 800/1800/1900 mình ghĩ là unlock được để sử dụng các sim VT, VN, MB được.
Nhìn chú này cấu hình hơi íu bác nhẩy.
Chúc bác sớm gia nhập đội ngũ Palm

lotuong

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bạn cần phần mềm gì cho Palm OS4 thì hê lên cho anh em biết, có ai có thì sẽ gửi cho. Nói chung phần mềm hơi khó kiếm một tí, nhưng số kiếm được cũng đủ dùng rồi bạn ạ. Mỗi tội em nó chạy hơn chậm tí! :)

VU HEO

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
@ Sơn 7610: bạn không dễ dàng gì unlock con TW này đâu. Con này thực sự rất là tốt cho yêu cầu của bạn: Doc & Game đơn giản, tính năng điện thọai vài IR cực tốt hơn hết thảy PDA Phone tôi đã từng xài qua. Tôi rất hối hận khi đã bán nó đi giờ tìm lại không được.

Bác Vú Heo bán con TW cho em đấy, bác đừng tiếc nữa, bác cứ than hoài làm em áy náy quá, con đấy giờ cho thằng em mới vào Đại học xài rồi, chương trình học mới toàn đọc giáo trình tiếng Anh, thằng ku em có cái từ điển nhỏ gọn quá nên sướng tê, đi đâu cũng kè kè theo bên người,hehe.
@son7610: TW xài Palm OS 4, nghĩa là những soft cho Palm OS <=4 bác xài được tuốt, mà số này thì nhiều vô kể, có nhiều soft hay lắm, bác đừng lo. Muốn kiếm soft, bác cứ vào www.palmgear.com rồi search Palm OS 4 là tha hồ down về mà vọc. Chúc bác vui với em TW này.

mycamel

www.Onesto-Eyewear.com
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
@ Sơn 7610: bạn không dễ dàng gì unlock con TW này đâu. Con này thực sự rất là tốt cho yêu cầu của bạn: Doc & Game đơn giản, tính năng điện thọai vài IR cực tốt hơn hết thảy PDA Phone tôi đã từng xài qua. Tôi rất hối hận khi đã bán nó đi giờ tìm lại không được.
bác không phải hối hận đâu, chỗ em còn 1 chú fullbox, hàng độc:D Bác vào đây ngó thử nhé:D
http://chotroi.com.vn/bh/XemSPCuahang.asp?TMP=22&ID=4450&catid=22

Tungsten W quả thật cũng tuyệt lắm.. màn hình rộng đẹp chơi game cũng sướng tuy phần mềm hơi khó tìm nhưng có rất nhiều cứ cài vào thẻ cái nào được thì giữ không thì bỏ đi....duy có chức năng phone là bất tiện

VU HEO

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Tungsten W quả thật cũng tuyệt lắm.. màn hình rộng đẹp chơi game cũng sướng tuy phần mềm hơi khó tìm nhưng có rất nhiều cứ cài vào thẻ cái nào được thì giữ không thì bỏ đi....duy có chức năng phone là bất tiện
Bác hởi Niit.ssp hay Lotuong để kiếm một cái Flip Cover. Khi tui cầm con này vô shop thegioididong gọi, mấy em bán hàng tẽn tò hỏi thăm anh xài điện thọai hiệu gì, tui trả lời Palm. Có em biết nói máy Palm đâu có gọi điện được. Cũng cảm thấy vui vui chứ bác.
@My Camel: tui cũng có coi rồi nhưng bác có biết rằng tui vừa bán cái Treo 600 chỉ có 800K. Làm sao tui mua cái TW này tới 2000K. Thua.

Bài viết cần bạn xem thêm

Em kinh tế cũng tạm tạm mà cũng muốn mua ủng hộ hàng Việt Nam
Cơ mà vừa thấy em thấy có vài bài báo nói xe gặp rất nhiều lỗi, đang đi chết máy với chảy dầu gì đó
Không biết có bác nào trải nghiệm em nó chưa thì cho em xin ý kiến với ạ
hoặc bác nào rà ...
Lazada Vietnam Master card on Monday