Palmdesktop for T5,help me pls!

px150e

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bộ cài Palmdesktop của tôi bị lỗi,bác nào có bản mới nhất thì giúp tôi với.Rất cám ơn.PM cho tôi hoặc cho tôi đường link để load.

maluoi

VERIFIED!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
px150e said:
Bộ cài Palmdesktop của tôi bị lỗi,bác nào có bản mới nhất thì giúp tôi với.Rất cám ơn.PM cho tôi hoặc cho tôi đường link để load.

Bác Dũng thử vào đây xem thế nào. Vấn đề này chắc là đơn giản thôi mà.
Good luck!

px150e

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
@Ma lười:Vào rồi,cài đi cài lại mà vẫn bất lực.Thiếu Hots log trong phần :C/Program file/Palm One/username/........

cuhiep

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
vào cái link trên, hay vao palm.com khi chọn cai máy thì đừng chọn t5 hay treo650 hay lifedrive. chọn một trong những cái còn lại rồi tải về.

px150e

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Tớ chọn của T3,tải về rồi cài ma vẫn bị lỗi.Chẳng nhẽ cài lại lần thứ 3!!!!

Hoangnam_fr

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Có cách này chắc chắn được!
1 Bác lưu hết date ra ổ đĩa khác
2 Format lại cái HDD
3 Cài lại Windows
4 Cài Palmdesktop vào
Chắc chắn là ổn
Thật ra lâu lâu các bác cũng nên cài lại win vì dùng lâu nó cũng nhiều rác và lỗi lung tung cả, em vừa cài lại tuần trước xong nên lên đây kiếm bạn!! Kha Kha

px150e

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Tớ vừa cài Win được vài ngày thế mới chuối.Ko biêt có phải tại cài SP1 ko nữa vì tớ đang dùng SP2 nhưng mọi người nói dùng SP1 ổn định hơn nên mới cài lại và dùng Win SP1.Hay cứ thử lại 1 lần nữa nhỉ

fptvn

GÂY DỰNG
px150e said:
Tớ vừa cài Win được vài ngày thế mới chuối.Ko biêt có phải tại cài SP1 ko nữa vì tớ đang dùng SP2 nhưng mọi người nói dùng SP1 ổn định hơn nên mới cài lại và dùng Win SP1.Hay cứ thử lại 1 lần nữa nhỉ

theo mình nghĩ thì không phải computer của bạn lỗi đâu. mà lỗi là có thể bạn đã xài bản XXXXX cho cái palm.

vì máy của mình E2 cũng bị lỗi giống dzậy. Thực ra do sự tình cờ, vì hồi giờ sử dụng palm, mình palm desktop cũ của con Palm III, không thấy lỗi. sau đó, mình vọc máy, và xoá hết cài bản palm desktop E2 thì lỗi. Mình phát hiện, chính những phần mềm XXXXX đã tạo nên lỗi. Và mình cũng nhận thấy rằng nếu cài bản palm destop cũ và mới chồng lên nhau, nhưng nếu xài bản palmdesktop cũ không thì không sao =sống chung hoà bình với XXXXX.

Nhưng xài nhiều rồi thì mình thấy, muốn con palm chạy tốt và bền, thì chơ bao giờ dùng XXXXX, chỉ làm hư paml thôi. Nếu có code thì đuợc, còn XXXXX, thì sớm muộn gì cũng hư thôi. Nhiều chức năng bình thường hoạt động rất kém, và máy bi reset hoài.

thân.

hieukt78

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bác fpt này nói thế theo tôi không đúng đâu. Nếu mà không dùng các phần mềm XXXXX gì đó ở Việt Nam có mà ngắm máy không và khóc quá. Mà máy tôi cũng cài mấy cái đó mà Palm desktop có sao đâu?

fptvn

GÂY DỰNG
hieukt78 said:
Bác fpt này nói thế theo tôi không đúng đâu. Nếu mà không dùng các phần mềm XXXXX gì đó ở Việt Nam có mà ngắm máy không và khóc quá. Mà máy tôi cũng cài mấy cái đó mà Palm desktop có sao đâu?

rất chính xác. mình không phủ nhận của XXXXX, nhưng bạn đã đọc không kỹ rồi, mình nói dùng code được, nhưng XXXXX thì mau hư máy palm thôi. và tạo lỗi rất nhiều.

palm desktop đúng, bạn cài không sao, nhưng bạn có thể cho biết là sử dụng O.S 5.4 hay thấp hơn. Mình không nghĩ O.S 5.4 dễ dàng xài XXXXX đâu. Mình nói xài được, nhưng lỗi rất nhiều.

ví dụ vietpalm hay Vchuteu là bản quyền đó, nhưng 2 soft này lại đụng chạm quá sâu trong O.S 5.4, thành ra khi backup với Megalauncher 5.7 thường xảy ra hiện tượng reset, nhưng nếu để nguyên xi không cài nó dzô thì không sao.

Nói thì nói, nhưng mình cảm ơn tác giả của 2 bộ font này, vì có nó mà có tiếng việt trên Palm chứ.

Lỗi chồng chất lỗi, và trên computer đã chứa file lỗi khi hotsync thành ra sao không lỗi được.

thân

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...