PalmOne chính thức đổi tên và logo

blue2

GẮN KẾT
thông tin của moneymind nhạy dữ
Mình thấy có vẻ màu xanh trước đây đẹp hơn, nhìn có vẻ tinh tế hơn cái màu cam vớo font chữ mới này, thôi kệ, xem như là đổi mới

dihuta

THÀNH VIÊN DANH DỰ
Màu cam sẽ có nhiều sức sống, năng động, trẻ trung, ấn tượng. Hy vọng Palm sẽ nhanh nhẹn, mới mẽ hơn để còn cạnh tranh được với mấy bác PPC

aera

cô đơn trên mạng
GẮN KẾT
Palm is a market leader in Palm OS handhelds, software and accessory solutions.
Create a mobile lifestyle with your Palm handheld, powered by Palm OS.
Hy vọng sau khi đổi logo,sẽ là một thời kỳ mới của Palm???
Nhưng tại sao lại đổi logo và tên nhỉ?Phải chăng là do Sony lui về sân nhà mà Palm one(trước đây) quyết định đổi tên để khẳng định vị thế trong giới Palm.Như vậy,khi người ta nhắc tới từ Palm,ko chỉ đơn thuần là máy,mà cũng là gọi luôn thương hiệu roài,khỏi mất thêm công quảng cáo???Nhưng liệu có phải đây là một chiêu thức mới của Palm one nhằm lấy lại thị phần,cũng như để tung hô LD.Bởi đây quả thực là một thông tin sẽ còn ddc những người yêu PDA bàn tán nhiều.
Tại sao nhỉ?

dtnni

"CHIÊN DA"
THÀNH VIÊN DANH DỰ
Em thấy Logo mới của palm ấn tượng và rất hợp với giới trẻ, em nghĩ đó là do chiến lựơc của Palm đang làm trẻ hoá thương hiệu và nó phù hợp hơn để hướng đến khách hàng mục tiêu là giới trẻ. Túm lại là TRẺ HOÁ chứ để già hoài ai thèm nhìn phải không mấy bác :d

maluoi

VERIFIED!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
dihuta said:
Màu cam sẽ có nhiều sức sống, năng động, trẻ trung, ấn tượng. Hy vọng Palm sẽ nhanh nhẹn, mới mẽ hơn để còn cạnh tranh được với mấy bác PPC

Sao lại để cạnh tranh được. Bác nói thế lại hoá ra từ trước đến nay Palm kém PPC à???
Nhưng nói chung nhìn logo mới của Palm thì thấy đẹp hơn thật. Nhưng không có số 1 thì có vể hơi phí đấy nhỉ =D>

dihuta

THÀNH VIÊN DANH DỰ
maluoi said:
Sao lại để cạnh tranh được. Bác nói thế lại hoá ra từ trước đến nay Palm kém PPC à???
Nhưng nói chung nhìn logo mới của Palm thì thấy đẹp hơn thật. Nhưng không có số 1 thì có vể hơi phí đấy nhỉ =D>

Đúng là xưa nay, Palm luôn dẫn đầu, nhưng trong những tháng vừa qua, kể từ Sony ra đi thì bác có cảm nhận là Palm đang bị PPC lấn lước không?

Phải đỏ lên chứ xanh mãi thì không chạy kịp, mặt dù đang dẫn đầu!

yanni

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
dihuta said:
Đúng là xưa nay, Palm luôn dẫn đầu, nhưng trong những tháng vừa qua, kể từ Sony ra đi thì bác có cảm nhận là Palm đang bị PPC lấn lước không?

Phải đỏ lên chứ xanh mãi thì không chạy kịp, mặt dù đang dẫn đầu!

Bác dihuta nói đúng wá palm từ khi mất đi Sony là mất đi hẳn 1 vế quan trọng trong thị phần người tiêu dùng nên có vẻ bị PPC lấn át nên với cách thay đổi logo thì palm muốn khẳng định rằng dù sony có ra đi, thế giới palm có mất đi 1 phần quan trọng nhưng chỉ cần 1 mình palmone với 1 sự thay đổi cũng có thể giữ vững được thị phần người dùng palm trên toàn TG

moneymind

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Đúng là trí tưởng tượng của anh em trong forum quá phong phú. Những ý tưởng rất "độc chiêu" được nói như thật, làm tớ cứ tưởng ý kiến chính thức từ PalmOne :)

Theo tớ họ đổi tên do các nguyên nhân:

1. Gây sự chú ý của công chúng, từ đó quảng bá được thương hiệu

2. Bản thân PalmOne đã từng là Palm. Chẳng hiểu lý do gì họ lại đổi sang PalmOne. Nhưng có vẻ Palm thì nhiều người biết hơn PalmOne. Và khi người ta cần mua máy PDA có PalmOS, người ta sẽ có su hướng đi tìm mua Palm hơn là đi tìm mua PalmOne.

3. Họ đổi từ Palm sang PalmOne với tham vọng đạt vị trí số 1 trên thị trường PDA. Nhưng sau một thời gian dài, họ vẫn không thể là số 1. Quê độ quá nên đành phải gỡ bõ số 1 suống vậy :)

yanni

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
moneymind said:
Đúng là trí tưởng tượng của anh em trong forum quá phong phú. Những ý tưởng rất "độc chiêu" được nói như thật, làm tớ cứ tưởng ý kiến chính thức từ PalmOne :)

Theo tớ họ đổi tên do các nguyên nhân:

1. Gây sự chú ý của công chúng, từ đó quảng bá được thương hiệu

2. Bản thân PalmOne đã từng là Palm. Chẳng hiểu lý do gì họ lại đổi sang PalmOne. Nhưng có vẻ Palm thì nhiều người biết hơn PalmOne. Và khi người ta cần mua máy PDA có PalmOS, người ta sẽ có su hướng đi tìm mua Palm hơn là đi tìm mua PalmOne.

3. Họ đổi từ Palm sang PalmOne với tham vọng đạt vị trí số 1 trên thị trường PDA. Nhưng sau một thời gian dài, họ vẫn không thể là số 1. Quê độ quá nên đành phải gỡ bõ số 1 suống vậy :)

ý kiến 1,2 của bác em tán thành nhưng ý kiến 3 thì hêhê em ko tán thành cho lắm tuy từ trước tới h palm1 chưa đạt được vị trí thứ nhất 1 cách xứng đáng nhưng vẫn khẳng định mình 1 cách xứng đáng ít ra cũng đứng đồng hạng với các hãng khác bằng chứng là các sản phẩm của palm1 chí ít cũng tạo được rất nhiều thiện cảm trong người dùng tuy là hơi ít mẫu mã nhưng ko hề kém cạnh tranh với các hãng khác

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...