Passport có dễ làm không các bác ?

Các thớt khác của Hung_war3

Hung_war3

http://hungwar.com
GẮN KẾT
15 Tháng bảy 2007 lúc 13:41
Hiện tại em đang có cái vé giảm 20% khi sang Sing 3 ngày - 2 đêm theo chuyến bay của Pacific .
Nhưng không có kinh nghiệm làm mấy cái Passport này , các bác nào đã làm có thể cho em thêm thông tin không ?
- Thời hạn làm ?
- Các yêu cầu ?
- Có giới hạn hiệu lực của Passport không ?

dr_slums

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng bảy 2007 lúc 13:45
Bác ở HN ra lý thường kiệt lấy 2 cái form điền và ảnh dán vào. Nhớ mang theo sổ hộ khẩu và 200K thì phải khoảng 15 ngày sau sẽ có passprot. Thời hạn 5 năm kể từ ngày phát hành. Không cần lên công an xin chứng nhận như ngày xưa đâu. 1 buổi làm và chời đợi và 1 buổi đi lấy là xong.

Lam Sơn

Super Moderators
Staff member
15 Tháng bảy 2007 lúc 13:49
Làm Passport bây giờ là quá dễ, không cần phải quan tâm nhiều.
1. Nếu không có thời gian có thể tới các Cty du lịch nhờ làm (phí cũng rẻ).
2. Còn rảnh thì tự đi làm cũng được. Nếu ở TP.HCM tới Nguyễn Du (Góc CMT8-Nguyễn Du) để được hướng dẫn cụ thể.
Chúc anh mọi việc thành công tốt đẹp :D

15 Tháng bảy 2007 lúc 13:54
Hiện tại em đang có cái vé giảm 20% khi sang Sing 3 ngày - 2 đêm theo chuyến bay của Pacific .
Nhưng không có kinh nghiệm làm mấy cái Passport này , các bác nào đã làm có thể cho em thêm thông tin không ?
- Thời hạn làm ?
- Các yêu cầu ?
- Có giới hạn hiệu lực của Passport không ?
Bác đang thất nghiệp hoặc SV thì làm hộ chiếu nhân dân => rất đơn giản.
Bác đang đi làm thì phải có giấy xác nhận của cơ quan chủ quản, cái khó hay dễ này tùy thuộc chỗ bác làm nha (nhiều nơi ko cho nhân viên làm passport đâu còn vì sao thì em cũng ko bít). Còn bác cứ làm theo các bước sau đây là ok:
1. Ra Trần Hưng Đạo ( đối diện bộ GTVT, cạnh Cung Việt Xô ý, mình cũng ko nhớ số nhưng cứ đên là thấy đông lém) vào lấytờ khai (nhớ lấy mấy tờ nha đề phòng viết nhầm) hình như phải khai 2 tờ bác hỏi lại cho chắc.
2. Về nhà tự khai, rùi xin xác nhận của CQ công tác nếu cần.
3.Ảnh 4x6 mà phông phía sau màu trắng nha.
4.Đến xếp hàng nộp hồ sơ: đến sớm vào, lúc nó chưa mở cửa ý, vào đầu tiên ghi tên vào quyển sổ trên bàn để nó gọi theo thứ tự cho nhanh chứ đến muộn thì có mà đợi dài cổ. đợi nó gọi lên làm 5p là xong cầm giấy hẹn về đến ngày mang lên láy là xong.
:D

Lam Sơn

Super Moderators
Staff member
15 Tháng bảy 2007 lúc 13:54
Có cần CMND không vậy bạn, CMND của tớ chưa làm lại :(
Sao anh không đi làm CMND? Bây giờ thủ tục nhanh lắm chứ không như xưa. Mọi giao dịch hành chính thì CMND là cái phải có trước tiên. Anh không chịu đi làm thì sao xuất cảnh được :D Rồi còn không lấy được vợ nữa chứ chẳng đùa :D

DHL

.: HHVN :.
Staff member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng bảy 2007 lúc 13:57
Bác ở HN ra lý thường kiệt lấy 2 cái form điền và ảnh dán vào. Nhớ mang theo sổ hộ khẩu và 200K thì phải khoảng 15 ngày sau sẽ có passprot. Thời hạn 5 năm kể từ ngày phát hành. Không cần lên công an xin chứng nhận như ngày xưa đâu. 1 buổi làm và chời đợi và 1 buổi đi lấy là xong.
Nhầm roài! Đó là Phòng Quản lý Xuất Nhập Cảnh- PA 18 CAHN
87,89 Trần Hưng Đạo. Lý Thường Kiệt nào??????????:D

daicaothu

Không yêu cho gái thèm
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng bảy 2007 lúc 14:01
Sao anh không đi làm CMND? Bây giờ thủ tục nhanh lắm chứ không như xưa. Mọi giao dịch hành chính thì CMND là cái phải có trước tiên. Anh không chịu đi làm thì sao xuất cảnh được :D Rồi còn không lấy được vợ nữa chứ chẳng đùa :D
Con của bác ấy săp lấy chồng đến nơi rồi bác ơi. Bác ấy biệt kích nên kô mang giấy tờ tùy thân ấy chứ. jk

em ám ảnh hồi đó mất CMND đi làm lại đúng là sợ luôn. Đọi rất lâu mới tới mình. cầm phiếu hẹn lên sau 2 tuần thì phải lại ngồi đợi họ đi kiếm, sai đó trở ra và bảo rằng bị thất lạc thôi em chjup hình và làm lại nhé, lại đợi thêm 2 tuần. Mà trước khi được làm lại thì phải len CA Phường chứng thực là mất CMND và phải đợi 1 tháng sau mới được làm CMND mới. Đó là nam 1999 không biết giờ thế nào và có lằmg bằng thẻ nhựa chưa nhỉ và làm mất bao lâu vậy?

Hung_war3

http://hungwar.com
GẮN KẾT
15 Tháng bảy 2007 lúc 14:48
Tuyệt vời , vote các bác rep ... hehe
à đúng rồi hỏi luôn cho tiện , khi em sang Sing thì đem về 1 con Lap + 1 con PPC ( thằng bạn nhờ đem về ) hàng nguyên box thì có mất thuế không bác ?
Có giới hạn hàng Electronics khi đem qua HQ không ?
Nếu đem về các mặt hàng khác thì có phải làm tờ khai xanh không ? ( số lượng lớn )

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

[EMAIL='?&subject=[Genk.vn]%20Top%208%20c%C3%B4ng%20ngh%E1%BB%87%20vi%E1%BB%85n%20t%C6%B0%E1%BB%9Fng%20s%E1%BA%BD%20tr%E1%BB%9F%20th%C3%A0nh%20s%E1%BB%B1%20th%E1%BA%ADt%20trong%20t%C6%B0%C6%A1ng%20lai&body=http%3A//genk.vn/news-20131126110605793.chn% ...
Lazada Vietnam Master card on Monday