password ở winscp

12 Tháng mười một 2007 lúc 15:45
em dùng winscp để connect iphone ver 1.1.1 . Sau khi nhập địa chỉ IP thì em nhập username là root password la alpine (theo đúng hướng dẫn), nhưng khi chọn log on thì nó cứ báo nhập password (báo lỗi access denie). Em ko biết iphone em bị lỗi gì không? đã install openSSh ,BDSsystem theo hướng dẫn .:(
Ai biết chỉ em với

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng mười một 2007 lúc 22:45
em dùng winscp để connect iphone ver 1.1.1 . Sau khi nhập địa chỉ IP thì em nhập username là root password la alpine (theo đúng hướng dẫn), nhưng khi chọn log on thì nó cứ báo nhập password (báo lỗi access denie). Em ko biết iphone em bị lỗi gì không? đã install openSSh ,BDSsystem theo hướng dẫn .:(
Ai biết chỉ em với
Pass đã bị TAL đổi rồi, phải restore thôi, hoặc nhờ anh nào có em MAC, chạy nhờ fugu nó reset lại password cho.

18 Tháng mười một 2007 lúc 10:41
Pass đã bị TAL đổi rồi, phải restore thôi, hoặc nhờ anh nào có em MAC, chạy nhờ fugu nó reset lại password cho.
Vẫn còn một cách khác cũng làm được.

Bạn cài Terminal trong installer của Iphone, sau đó khởi động lại máy, vào Terminal từ icon trên iphone, gõ chính xác lệnh sau:
passwd
Sau đó bạn gõ 2 lần pass mới là ok, Iphone sẽ connect được bằng pass mới (bạn cứ yên tâm gõ pass mới ở terminal mặc dù trên màn hình nó chẳng hiện ra cái gì hết - Unix nó là thế mà)

----Note:
nếu chẳng may cách trên mà nó báo là command not found (bị TAL xóa mất rồi) thì bạn dùng iBrickr upload file passwd vào thư mục /bin trên iphone, sau đó gõ lệnh

chmod

tiếp theo gõ passwd và làm như trên.

good luck

--------- Nói chung là nên đổi pass mặc định hoặc xóa lệnh passwd đi, nếu không sẽ rất nguy hiểm khi Iphone của bạn connect wifi công cộng.

27 Tháng mười một 2007 lúc 20:38
Ai biết chỉ em với
Khi nó báo nhập Password thì bạn nhập: Nemo2008 là Oki

Bài viết cần bạn xem thêm

Mình cần mua vài em sim số phát tài viettel cho đời lộc lá tí ạ, bác nào có hay biết đâu bán rẻ rẻ thì chỉ em với ạ, xin cảm ơn rất nhiều
Lazada Vietnam Master card on Monday