Pavilion DV2100 có QuickPlay Dỉect không???

Các thớt khác của wuhoatu

wuhoatu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng ba 2008 lúc 11:13
Tình hình là em mới mua giúp con cháu cái Pavilion DV2100 nhưng nó là hàng lướt không còn recovery. Em không biết con này có hỗ trợ QuickPlay Direct không. Đã download cái HPQPDP và cái QPW về nhưng chỉ cài được QPW (QuickPlay 4 Win) thôi. Còn cái HPQPDP không cài được. nó toàn báo máy không có chức năng này.
Tình trạng lúc cài:
HDD Fujitsu chia làm 3 phân vùng. 1 Pri cho XP Pro OEM, 1 Ext+Log cho Data, 1 Pri (1024MB) cho QuickPlay (cái này em không gán tên ổ đĩa)
- XP chạy ngon lành tất cả các chức năng (con này nguyên bản là XP Home, đã download và cài lại XP Pro HP OEM)
- QPW chạy ngon lành

Bác nào đã xài con này mà cài được QuickPlay không bật máy thì chỉ em với.
THX.

pan

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
3 Tháng ba 2008 lúc 18:37
Bạn đã dùng tool nào để thay đổi chưa hay vẫn giữ nguyên tình trạng phân vùng của HDD ban đầu? Mình hỏi thế vì phân vùng thằng QuickPlay Direct ở dạng linux, nên nếu check trong win thường nó ghi Unknown Partition.

Mình đã từng bị tình trạng này, và đã loay hoay mãi trên website của HP tìm hướng dẫn thì nó hướng dẫn cài từ CD nhưng tìm chỗ nào để down CD đó thì không có ???
Với máy DV6000 của mình thì tìm được cái cái này:

1. HP Notebook PCs - Installing QuickPlay Software
http://h10025.www1.hp.com/ewfrf/wc/...ica_nsc_carib&dlc=en&product=296454&rule=8369

2. Restoring HP QuickPlay Boot http://h10025.www1.hp.com/ewfrf/wc/...n&cc=us&lang=en&os=228&product=3224055&dlc=en

Chắc DV2100 chỉ cần thay từ khóa thôi, mình nghĩ thế.

Good luck ;)

eck

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
3 Tháng ba 2008 lúc 19:36
Hiện tượng này có thể giống với máy Dell, với Dell thì em đã tưng làm đc rồi, nó phải tạo ra 1 partition cho media direct (dạng linux) . Con này chắc cũng như thế, bạn lên mấy cái forum service của HP có thể sẽ tìm thấy được

wuhoatu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng ba 2008 lúc 21:58
@pan:
Con DV2100 đã thay HDD bác ạ. Cả 2 link của bác tôi đều đã xem qua rồi. Vấn đề là không kiếm được cái đĩa gốc của QuickPlay Installation CD-ROM. Mình nghĩ là cái đĩa này nó phải boot được để khởi tạo partition (kiểu như đĩa MD của DELL) chứ cái mình lấy được của mấy thằng Brasil không boot được.

wuhoatu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng ba 2008 lúc 23:08
Search 2 buổi tối mới ra cái này:

"But note Quickplay 2.0 has been reported NOT to install if there partition on the drive other that the OS drive (C:\)... You can ONLY have the OS partition, No other partitions except QuickPlay...Other wise the QuickPlay installer will freak out."

Mai em phải thử ngay mới được. Dam God. ;)

pan

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
3 Tháng ba 2008 lúc 23:55
Oh, tức là chỉ có tối đa 2 phân vùng, ngoài thằng cho OS thì thằng còn lại phải là QuickPlay ? Cũng có thể, sau đó mình tạo extent cho Logic sau

Mình vừa check lại e DV6000 thì nó ở dịnh dạng gì đó, có vẻ không phải là Linux (Paragon chỉ báo other C7, PQ thì báo Type D7, nhưng QuickPlay phải ở Partition = Primary Active=Hidden)

Ngoài ra, có một cách, nhưng cách này đòi hỏi nhờ vả các công ty máy tính, là Ghost Disk to Disk.

Chúc wuhoatu may mắn nhé ;D

4 Tháng ba 2008 lúc 08:47
bác Pan có biết cài DVD offline cho máy chạy win Vista ko ạ?Làm ơn chỉ giáo !

wuhoatu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng ba 2008 lúc 08:50
Oh, tức là chỉ có tối đa 2 phân vùng, ngoài thằng cho OS thì thằng còn lại phải là QuickPlay ? Cũng có thể, sau đó mình tạo extent cho Logic sau

Mình vừa check lại e DV6000 thì nó ở dịnh dạng gì đó, có vẻ không phải là Linux (Paragon chỉ báo other C7, PQ thì báo Type D7, nhưng QuickPlay phải ở Partition = Primary Active=Hidden)

Ngoài ra, có một cách, nhưng cách này đòi hỏi nhờ vả các công ty máy tính, là Ghost Disk to Disk.

Chúc wuhoatu may mắn nhé ;D
Thx bác. Nhưng không phải tối đa 2 phân vùng mà là lúc cài QuickPlay Direct thì chỉ được phép có duy nhất 1 phân vùng là của OS. Lúc cài, nó sẽ tự tạo 1 phân vùng khoảng 1GB (1024MB) cho QuickPlay và format dạng NTFS luôn. Sau khi cài QuickPlay xong thì bác có thể tạo phân vùng nữa cho phần trống còn lại của HDD.

wuhoatu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng ba 2008 lúc 08:53
bác Pan có biết cài DVD offline cho máy chạy win Vista ko ạ?Làm ơn chỉ giáo !
Tôi đã search nhiều cái này. Media Offline với Vista thì hiện nay chỉ mới có thằng DELL giải quyết được vấn đề quyền ưu tiên boot loader của Vista. Còn những thằng khác vẫn pó-tay.com

pan

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
4 Tháng ba 2008 lúc 10:06
@mylove007,
Bạn không nói cụ thể dòng DV nào thì khó quá, vì với dòng DV9000 có thể cài được với Vista Ultimate, tham khảo link dưới:

http://forums11.itrc.hp.com/service/forums/bizsupport/questionanswer.do;HP-FORUMS-S-WPA-IDX=H92Xs0J1L5GrYRrlWzL1Tv2sZyThjxLTHWkxXBnyRsvGVLQ5XKwZ!580205213!-382380718?threadId=1124973

Theo mình thì các dòng sau này, 8300 hoặc 9000 sẽ hỗ trợ về phần mềm cho Vista tốt hơn :)

@wuhoatu,
Okie, tớ đã hiểu. Có nghĩa là phải cài có trình tự OS -> QuickPlay -> customize partition . Thank bác. Và bắt buộc phải có QuickPlay Install CD-ROM. Thanks

Have a nice day :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Theo các bác Việt Nam sẽ thắng mấy 0 ah.
Em dự lượt đi và về là 4-2.
Ace cbi tinh thần đi bão thôi.
Lazada Vietnam Master card on Monday