PB G4 12'' không đọc được DVD Double Layer

nmt1978

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng bảy 2007 lúc 01:12
con PB G4 12'' 1.33GHZ của mình ko sao đọc được đĩa DVD DL các bác ạ? ổ DVD của con này hiệu Mat#!#!#!#!a DVD-R UJ-825.

Mình thử mấy cái DVD DL rồi, ở máy con Mac khác đọc ngon, vào con này thi toi, đọc ko ra. đọc thử trên PC cũng được.

Trong khi đó cứ đưa vào con PB4 này thì nó quay một hồi rồi tự đẩy đĩa ra :(

Các bác giúp với. mấy cái DVD thường thì đọc tốt, chỉ bị với DVD DL thôi

khoadesign

Lady Killer
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng bảy 2007 lúc 02:09
Cái DVD Combo của bác là hiệu Ma#!#!#!#!a. Bác có thử DVD thường chưa, nếu vẫn Okie với DVD thường thì có nghĩa là đầu đĩa của bác không chịu chơi với với DVD DL chứ không phải mắt đọc bị yếu. Còn ngược lại cả 2 loại DVD mà nó cũng không đọc được thì phần mắt đọc DVD của ổ đĩa máy bác bị hư rồi, không thể cứu chữa.

nmt1978

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng bảy 2007 lúc 09:44
Cái DVD Combo của bác là hiệu Ma#!#!#!#!a. Bác có thử DVD thường chưa, nếu vẫn Okie với DVD thường thì có nghĩa là đầu đĩa của bác không chịu chơi với với DVD DL chứ không phải mắt đọc bị yếu. Còn ngược lại cả 2 loại DVD mà nó cũng không đọc được thì phần mắt đọc DVD của ổ đĩa máy bác bị hư rồi, không thể cứu chữa.
vẫn đọc được với DVD thường bác ạ. hic chán quá, vậy chắc nó ko yêu em DVD DL

Bây giờ mình muốn ghi em beta leopard ra mà ko xài được DVD DL, thì liệu có ghi ra được 2 em DVD và cách ghi ra sao không bác nhỉ, bác hướng dẫn giùm nhé

nmt1978

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng bảy 2007 lúc 11:13
các bác coi lại giúp, mình xem trong about Mac thì em superdrive này

hiệu Mat shi ta DVD-R UJ-825
Thông số:
Reads DVD: Yes
CD-Write: -R. -RW
DVD-Write: -R, -RW, +R, +RW

Như vậy nó có thể đọc được đĩa DVD +R Double Layer không các bác?

duongtran

no more choice
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng bảy 2007 lúc 11:41
SuperDrive của em nằm trong con powerbook G4 15", 1.5ghz đọc đc tất, DVD or DVD_DL đọc cả, chẳng hề hấn gì.........
\\\ detail của nó nè:

MAT#!#!#!#!A DVD-R UJ-845E:

Firmware Revision: DMP2
Interconnect: ATAPI
Burn Support: Yes (Apple Shipped/Supported)
Cache: 2048 KB
Reads DVD: Yes
CD-Write: -R, -RW
DVD-Write: -R, -RW, +R, +RW
Burn Underrun Protection CD: Yes
Burn Underrun Protection DVD: Yes
Write Strategies: CD-TAO, CD-SAO, DVD-DAO
Media: No

chắc con của bác có vấn đề rùi đó.....

Bài viết cần bạn xem thêm

Các ổ cắm điện hiện đại ngày nay trông lại an toàn hơn vẻ bề ngoài của chúng. Theo định nghĩa của tổ chức AFCIs thì chúng là những bộ cảm biến được cài đặt sau tường có thể phát hiện mối nguy hiểm trong ...
Lazada Vietnam Master card on Monday