PC - Bệnh khó hiểu!!!

Các thớt khác của NDKhanh

NDKhanh

Ruan Weiqing
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Máy em bị bệnh lạ thế này, em chưa từng thấy bao giờ. Sao send nhìu quá vậy bác nào bít thăm bệnh dùm em cái.

tovanhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NDKhanh said:
Máy em bị bệnh lạ thế này, em chưa từng thấy bao giờ. Sao send nhìu quá vậy bác nào bít thăm bệnh dùm em cái.

Đây không phải là dung lượng bạn sent hay upload khi kết nối internet (nghĩa là không phải dung lượng sent bị tính tiền đâu :)) .

Nó gọi là Packet (xem thêm thông tin tại những website này

taunpalm

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Trước tiên em xin mạn phép bác NDKhanh vì đã post bài này vào thread của bác vì điều em sắp hỏi không liên quan gì đến câu hỏi của bác cả mà tại vì thấy nó cũng thuộc lĩnh vực PC mà post ra một theard mới thì sợ không "xôm tụ" nên post ké mong bác thông cảm.

Số là em có mấy cái file video để xem phim đó mà có định dạng là *.smi em dùng Window Media Player mở thì xem được mặc dù có hiện ra cái cảnh báo nhưng click "yes" thì vẫn "chạy" tốt không vấn đề gì. Chỉ có một điều phiền toái là chức năng seeking bị disable. Nghĩa là khi kéo thanh truợt để truy xuất đến một đoạn nào đó của phim thì ... vẫn được :d nhưng mà thả ra một phát là nó chạy về vị trí cũ liền.

Em thử đổi nó sang một định dạng khác như .avi .wmv thậm chí cả .mpg nhưng mà cũng không có gì sáng sủa hơn cả.

Không biết các bác có ai biết chỉ giùm em phát.

Palmbie

GÂY DỰNG
Đây không phải là dung lượng bạn sent hay upload khi kết nối internet (nghĩa là không phải dung lượng sent bị tính tiền đâu
Dung lượng tính bằng=số lượng gói tin *dung lượng gói tin.
@taunpalm:đó là khi download file video đó về,index của nó đã bị hỏng--do dính thêm phần mở rộng SMI--trong diễn đàn đã có hướng dẫn fix cái này,mình không nhắc lại nữa.

huyden

GÂY DỰNG
taunpalm said:
Số là em có mấy cái file video để xem phim đó mà có định dạng là *.smi em dùng Window Media Player mở thì xem được mặc dù có hiện ra cái cảnh báo nhưng click "yes" thì vẫn "chạy" tốt không vấn đề gì. Chỉ có một điều phiền toái là chức năng seeking bị disable. Nghĩa là khi kéo thanh truợt để truy xuất đến một đoạn nào đó của phim thì ... vẫn được :d nhưng mà thả ra một phát là nó chạy về vị trí cũ liền.
Em thử đổi nó sang một định dạng khác như .avi .wmv thậm chí cả .mpg nhưng mà cũng không có gì sáng sủa hơn cả.
Cái này có 2 nguyên nhân:
- File mà bác down về không hoàn toàn (có thể đã bị ngắt download mặc dù vẫn hiện download completed-thường gặp ở những trang có quá nhiều người truy cập)
- Các file không đúng định dạng của WM (dù bạn có thay đổi đuôi file cho phù hợp ) chắc chắn nó sẽ không hổ trợ fần seeking cho bác đâu! Cái này gọi là...chảnh ấy mà!
Tớ chỉ biết chút ít thế thôi nhé!

Thế Anh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NDKhanh said:

Trong vòng có hơn một tiếng rưỡi mà đã có tầng này Packet gửi đi. :p Bác này dùng Adobe Photoshop để nhát anh em rồi...Đồng ý là anh em mình thứ 7 rỗi việc thích nói chuyện lạ nhưng bác làm thế này thì thô quá đó :)) :)) :))

taunpalm

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cám ơn các bác đã tư vấn.
@ Huyden: Em đã down về 3 files; tốc độ down rât lẹ; và em cũng đã xem film từ đầu đến hết để bảo đảm là file đó không bị corrupt chỗ nào có thể loại trừ khả năng file không complete được không

Ngoài ra em cũng đã thử mở bằng RealPlayer nhưng cũng không được như vậy chắc không phải chỉ WMP "chảnh"?!

@palmbie: file smi thực ra em cũng không biết là cái gì nhưng mà nó là file video thực sự vì em down tu ione mà bác. Em đang search thử trong diễn đàn xem có hướng dẫn không mà chưa được cứ báo lỗi hoài. Em dùng keyword là: smi ổn không bác.

daicaothu

Không yêu cho gái thèm
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
có thể dùng phần mêm River Past Video Cleaner (down ở đây http://www.riverpast.com/en/prod/videocleaner/) để convert sang wmv hay avi.
mà hinh như một cái link từ ione có 2 phaafn phần đầu là đuôi wmv cho film phần sau là smi cho phụ đề thì phải.

ducva

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Một topic lập ra hỏi mục đích này cuối cùng bị lái sang mục đích khác. Không hiểu các mod đang đi chơi ở đâu nhỉ. Không biết cách tách thread ra cho mọi người theo dõi dễ dàng hơn ư ???

@NDKhanh: nghi bác dùng Photoshop quá, hoặc máy bác dính virus hoặc đã trở thành zombie bị hát cơ nó lợi dụng rồi hê hê ...

@taunpalm: smi là file phụ đề của định dạng wmv, bác có thể search lại trong diễn đàn các bài viết về chủ đề này với keyword "ione" hoặc "smi" gì gì đó ..

Ví dụ như thread này chả hạn:

http://www.handheldvn.com/forum/showthread.php?t=6001&highlight=ione

NDKhanh

Ruan Weiqing
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Thế Anh said:
Trong vòng có hơn một tiếng rưỡi mà đã có tầng này Packet gửi đi. :p Bác này dùng Adobe Photoshop để nhát anh em rồi...Đồng ý là anh em mình thứ 7 rỗi việc thích nói chuyện lạ nhưng bác làm thế này thì thô quá đó :)) :)) :))

Bác nói thế là có ý gì??? Mình kô biết mới đưa lên đây để anh em giúp đỡ. Bác ko giúp thì cứ việc ngồi ngoài, đừng chọc phá làm loãng! Như vậy thì tốt hơn!
Cảm ơn bác!

Bài viết cần bạn xem thêm

bánh protein và những công dụng tuyệt vời
Giảm cân:

Nhiều người tìm đến [URL='https://hoamattroifarm.com/thanh-bar-nang-luong-thiet-yeu-cho-nguoi-tap-gym/?fbclid=IwAR1c6JXGIHoTT ...