PC chặn cuộc gọi của PPC?

trungctu

Dự bị *****
Staff member
GÂY DỰNG
25 Tháng hai 2008 lúc 16:30
Em đang xài con O2II, thường xuyên Sync bằng cradder và để cạnh loa PC. Lúc trước, khi loa của PC sẽ rè rè khoảng 1-2s là em biết có tin nhắn hay cuộc gọi đến. Bây giờ, loa rè thường xuyên mà không thấy gì cả, người gọi lại nói không gọi cho em được.
PC có chặn cuộc gọi được không vậy các bác?

phamhien

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
25 Tháng hai 2008 lúc 17:17
Em đang xài con O2II, thường xuyên Sync bằng cradder và để cạnh loa PC. Lúc trước, khi loa của PC sẽ rè rè khoảng 1-2s là em biết có tin nhắn hay cuộc gọi đến. Bây giờ, loa rè thường xuyên mà không thấy gì cả, người gọi lại nói không gọi cho em được.
Không có vậy đâu!
Bạn kết nối PPC với PC bằng cable hoặc cốc là kết nối Vật lí, còn cuộc gọi và SMS gửi tới PPC là qua sóng Radio, theo mình chúng không ảnh hưởng nhau đâu!
Bạn thử ngắt kết nối Synch rồi gọi thử tới PPC xem còn bị nữa không!
PPC đã cài chặn cuộc gọi chưa? Nếu PPC của bạn đã cài pm chặn cuộc gọi thì phải chắc là trước khi Synch với PC thì tắt nó đi!

trungctu

Dự bị *****
Staff member
GÂY DỰNG
26 Tháng hai 2008 lúc 10:29
Thank bác, nhưng em không có cài phần mềm chặn cuộc gọi nào cả. Disconnect thì gọi được, còn connect thì lúc được lúc không. Vậy mới chết chứ

phamhien

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
26 Tháng hai 2008 lúc 12:09
Thank bác, nhưng em không có cài phần mềm chặn cuộc gọi nào cả. Disconnect thì gọi được, còn connect thì lúc được lúc không. Vậy mới chết chứ
Thế thì Removed Microsoft Active Synch đi rồi cài lại, cài xong Reset máy PC, rồi bác kết nối lại thử xem! Reset cả PPC nữa. Có thể là do lỗi của MASynch đó

Ares_n1

HHVN - SIÊU DỰ BỊ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng hai 2008 lúc 13:00
O2II nếu sync bằng cable dỏm o theo máy thì sẽ bị hiện tượng như bạn nói,bạn thử sync bằng đế xạc din xem sao.:)

huancao

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng hai 2008 lúc 13:03
Bạn mở MS Active Sync rồi chọn menu File\Connection Settings... Sau đó đánh dấu vào ô "Allow wireless connection on device when connected to the desktop"
Hy vọng là khắc phục được :)

Bài viết cần bạn xem thêm

Không chỉ vậy, các phụ kiện có liên quan đến súng cũng sẽ bị Facebook cấm hiển thị với người dùng đang thuộc độ tuổi vị thành niên.

Facebook sẽ ngăn chặn trẻ em trong độ tuổi vị thành niên tiếp xúc với những quảng cáo súng và các phụ kiện dành cho s ...
Lazada Vietnam Master card on Monday