PC không đọc được word của PPC

JiruYAN

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Chán quá các bác ơi giúp đàn em với suốt cả tối soạn thảo văn bản trên PPC nay copy qua PC thì nó không đọc được chỉ hiện ra mấy cái chữ như thế này :-&

Thi xong h?n chán n?n xách ba lô v? quê ôi chao oi ôn thi 1 nam trên cái d?t sài gòn này mà thi ch?ng d?oc gì h?t ch?c v? quê cày ru?ng quá hix hix.Nam nay kh?i D khó hon kh?i A nhi?u tiên su th?ng nào ra d? sao ác v?y .

mà trong PPC lại đọc ngon lành em chuyển qua dạng word 97/2000 thì nó chuyển nửa tiếng vẫn chưa xong . khi chuyển xong thì không đọc được em chết mất X-(

tbatnhi

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cái này Hữu Quỳnh đã giảng giải từ lâu rồi mà. Chịu khó tìm lại bài đó trong diễn đàn mà đọc đi. Tui chỉ nhớ là muốn chuyển file word từ PPC qua PC phải dán nội dung vào email rồi gởi cho một địa chỉ email thứ hai của mình, chọn mã Unicode trong ngôn ngữ, sau đó nhận mail lại trên PC, mở ra là đọc được ngay. Mà kinh nghiệm của tôi là gởi cho địa chỉ nào lấy thư bằng POP3 ấy, tốt nhất là đừng có chơi yahoo hay gmail, tan nát hết.
Còn bác maianhtungsten nói chơi bộ gõ Vietflex là một cách mới hơn à ?

kienmid

GÂY DỰNG
Kinh nghiệm cá nhân: Trong PPC, soạn trong word -> copy -> Paste sang Excel -> đưa vào PC -> đọc bằng Excel rồi copy lại sang word nếu muốn. Chuối nhỉ.

genesis

GẮN KẾT
Tôi thì nghĩ vấn đề chỉ là font chữ thôi, không liên quan đến email ở đây, cần check lại xem đã cài đỉ font chữ chưa? Sau đó xem lại phần Sync

tienbm

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
JiruYAN said:
Chán quá các bác ơi giúp đàn em với suốt cả tối soạn thảo văn bản trên PPC nay copy qua PC thì nó không đọc được chỉ hiện ra mấy cái chữ như thế này :-&

mà trong PPC lại đọc ngon lành em chuyển qua dạng word 97/2000 thì nó chuyển nửa tiếng vẫn chưa xong . khi chuyển xong thì không đọc được em chết mất X-(

THeo kinh nghiệm của mình thì để đọc được file doc và excell trong PPC được thì không nên coppy theo synch mà dùng hộp đọc coppy thẳng sang, coppy fonnt tương ứng đưa vào fonts trong window của PPC khi mở file xem ngon lành. Bạn thử như vậy đi

maianhtungsten

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
nmt1978 said:
Bộ gõ này lấy ở đâu vậy bác?
Ơ Em tưởng các bác đã biết cái này rồi chứ nhỉ? VietFlex là bộ gõ của Lạc Việt cho Pocket PC. Trước có bác nào giới thiệu về cái này rồi mà!

JiruYAN

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Trước tiên cám ơn các bác đã nhiệt tình giúp đỡ thằng em mới vào HHVN :D

Kinh nghiệm cá nhân: Trong PPC, soạn trong word -> copy -> Paste sang Excel -> đưa vào PC -> đọc bằng Excel rồi copy lại sang word nếu muốn. Chuối nhỉ.

Ôi làm được rài cám ơn bác nhiều nha :x Vui muốn khóc luôn . Cách đó hiệu quả nhất đó các bác lỡ ai gặp chuyện gì như em còn biết đường mà làm :D

Tour

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Nhưng nếu muốn chuyển file tiếng Việt từ PC->PPC, thì có cách nào để đọc được không mấy bác. Khi tôi chuyển file tiếng Việt từ Pc->PPC thì cũng xuất hiện chử có dấu ?.
Mong các bác chỉ giúp. Thanks

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.