PC không đọc được word của PPC

Nguyễn MOF

GẮN KẾT
Cái này hoàn toàn là do PPC chưa có font dùng soạn thảo trên PC. Vào fonts folder của PC, copy file này và chuyển vào thư mục font trên ppc là ok

killed

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
he he , sao các bác không dùng 1 chương trình miễn phí là mà lại hay (cái này nằm trong bộ D32 của bác nào đấy) . Nó có 1 chương trình như là notepab vậy nhưng hay hơn nhiều (có thể nói như word) . Khi gỏ xong thì chọn lưu là unicode là xong , còn dùng trên máy tính để bà thì củng dùng notepab rồi lưu lại dạng unicode . Từ đây về sau có thể chuyển đổi qua lại trực tuiếp mà vẫn ok , không càn qua mail .

JiruYAN

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
killed said:
he he , sao các bác không dùng 1 chương trình miễn phí là mà lại hay (cái này nằm trong bộ D32 của bác nào đấy) . Nó có 1 chương trình như là notepab vậy nhưng hay hơn nhiều (có thể nói như word) . Khi gỏ xong thì chọn lưu là unicode là xong , còn dùng trên máy tính để bà thì củng dùng notepab rồi lưu lại dạng unicode . Từ đây về sau có thể chuyển đổi qua lại trực tuiếp mà vẫn ok , không càn qua mail .

bác cho em phần mềm đó đi t2tlucky@yahoo.com cám ơn bác rất nhiều :D
Có vưn

killed

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bác tải về giải nén rồi chép vào PPC mà dùg . Khi gõ văn bản xong mà muốn lưu thì chọn phần lưu là Unicode

Attachments

• Pocketpc_Notepad.rar
    7.5 KB · Đọc: 31

JiruYAN

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
để thử dùng cám ơn bác nhiều nha mà hình như bác ở ppcvn hả nhìn cái nick quen quen em down game của bác hoài àh :D

tbatnhi

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Rất cảm ơn phần mềm của killed. Đã thử xài và chuyển đổi nhiều cách vẫn không bị đổi font. Thế là từ nay bỏ được nỗi ám ảnh email rồi. Hóa ra mình lâu nay cứ khổ sở vì chuyện đâu đâu, chuối quá !

nmt1978

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
killed said:

Nhưng nếu để PPC đọc được tiếng việt của PC thì PC cũng phải soạn trên notepad thì chán quá nhỉ

JiruYAN

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Đúng thiệt các notepa của bác kille dùng tốt lắm khi chuyển qua PC vẫn đọc tốt chán

Bài viết cần bạn xem thêm

Mình có mua nước hoa chiết của bạn này nhưng lâu ko nhận được hàng nên vào hòm thư để trao đổi, khi vào hòm thư thì không thấy cuộc trò chuyện với bạn đó nữa, ai gặp tình trạng này chưa ạ
...