PDA bị treo sau khi nghe nhạc trong thẻ nhớ, sao vậy các cao thủ nhỉ

Mình đang dùng HP rx 3417

Gần đây có hiện tượng. Cứ sau khi nghe nhạc bằng Media Player với các file trong thẻ nhớ. Khi close thoát ra thì máy bị treo. Nếu nghe nhạc bằng phần mềm khác hoặc nghe bằng Media Player với các file trên máy thì không làm sao cả. Vậy là sao nhỉ?

Mình thử thẻ nhớ nào cũng bị vậy hết. Các bạn chỉ giúp mình với.

chanhtrung_reporter

Windows Mobile Forever!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mình đang dùng HP rx 3417

Gần đây có hiện tượng. Cứ sau khi nghe nhạc bằng Media Player với các file trong thẻ nhớ. Khi close thoát ra thì máy bị treo. Nếu nghe nhạc bằng phần mềm khác hoặc nghe bằng Media Player với các file trên máy thì không làm sao cả. Vậy là sao nhỉ?

Mình thử thẻ nhớ nào cũng bị vậy hết. Các bạn chỉ giúp mình với.
Bác copy hết dữ liệu trong thẻ lưu lên PC sau đó Format thẻ lại xem sao nhá! :)

phuc87

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mình đã xài qua HP 3715 ,mình cũng bị tình trạng như vậy.Chắc có lẽ bạn cài Sbp Pocket Plus phải ko?
Mình có 2 phương án ,bạn áp dụng thử có dc ko nhá:
- Pause bài nhạc rồi mới Close Windows Media.
- Dùng Sbp Pocket Plus bản mới nhất .Chỉnh Close Exception ,browse.. tới Windows Media.

cuongo2

HHVN
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Theo cảm nhận của tớ thì cái thẻ nhớ đó nó có vấn đề rồi (đại loại giống bad trên HDD nên bị lỗi file) mà cái trình WM nó kén bỏ xừ. Cách tốt hơn cả là format lại cái thẻ nhớ hoặc không phải lỗi thẻ thì mang cái thẻ khác cũng mấy cái file nhạc đó copy sang rồi xài thử coi.

Chắc là không phải tại thẻ nhớ. Vì mình thử thẻ nào cũng bị thế hết.
Nhưng kỳ lạ ở chỗ nếu mình không nghe nhạc bằng Window Media Player (như Beta Player chẳng hạn) thì lại chẳng sao cả.
Mình đã format lại thẻ mấy lần rồi, chẳng ăn thua gì hết.
Có thể là do phần mềm xung đột với nhau thật.
Mình sẽ thử cách mấy bạn chỉ xem sao.

Bài viết cần bạn xem thêm

Em chào cả nhà.
Chẳng là em đang quan tâm 1 số sản phẩm đấu giá hay ho của cụ @tonyru@09-09-09 nhưng vẫn chưa dám bid, vì thấy các topic của 2 cụ này phần tiêu đề rao giống mấy chị bán ở chợ Nhà Xanh (Cầu Gi ...
Lazada Vietnam Master card on Monday