[QUẢNG CÁO] Phải làm gì nếu bạn trúng xổ số?

Các thớt khác của thanhtrung97 Lịch sử giao dịch của thanhtrung97 (0)

Khi bạn trúng xổ số, mọi người sẽ làm nhiều điệu để dụ dỗ bạn bạn. Trừ gia đình bạn và chúng tôi ra, vì chúng tôi không biết bạn là ai cả.

Chơi lô đề online tại win2888 đặt 1 ăn 99

Bây giờ tôi sẽ dạy bạn phải làm gì nếu bạn từng trúng xổ số, giá trị có thể lên lên đến vài trăm tỷ đồng.

Những người trúng xổ số nếu không có kế hoạch lặp sẵn sẽ bị phá sản trong một vài năm. Vì vậy, chỉ cần lắng nghe và làm những gì tôi nói, xin vui lòng.

Quy tắc số 1: Hãy giữ im lặng

Tôi biết bạn sẽ cảm thấy hào hứng khi biết tin mình trúng số, nhưng xin vui lòng hãy giữ im lặng một thời gian dài. Đừng nói với ai. Đừng nói với sếp của bạn, anh em họ to mồm của bạn với bộ ria mép, hoặc thậm chí là con của bạn. Bạn có thể nói với 1 người: vợ / chồng của bạn. Và sau đó nói với họ điều này: Shut The Hell Up. Đây là phương châm mới của bạn trong 6 tháng tới.

Mavis, người bạn của chúng tôi đã quyết định nói với sếp của cô ấy (Cô ấy đã gọi cho sếp của cô ấy và nói: 'Tôi sẽ không trở lại.' Điều này có nghĩa là những người ngẫu nhiên đã ra khỏi đồ gỗ và cảnh sát đã theo dõi ngôi nhà của cô

Dưới đây là những người đáng sợ nhất sẽ cố gắng tìm thấy bạn, theo thứ tự giảm dần:

Những người quản lý tài sản lừa đảo, người sẽ làm bạn kiệt sức

Chú Joe, người muốn bạn đầu tư vào ý tưởng chết tiệt ngu ngốc của mình cho một quán bar theo chủ đề

Những kẻ bắt cóc sẽ giữ bạn để đòi tiền chuộc

ĐỪNG LÀM NÓ. Bạn luôn có thể chọn tiết lộ sự giàu có mới của mình sau khi bạn đã thiết lập các biện pháp phòng ngừa thích hợp. Nhưng một khi thần đèn đã ra khỏi chai, bạn không bao giờ có thể đặt nó trở lại. Hãy im lặng và không nói với ai cho đến bây giờ.

Quy tắc số 2: Bạn có 2 người bạn thân mới: luật sư và cố vấn tài chính của bạn

Tôi hiểu rồi, bạn không có luật sư. Bây giờ bạn làm. Bạn gọi cho công ty luật lớn nhất, cổ trắng nhất trong cả nước (chỉ cần công ty luật được trả lương cao nhất trên Google) và nói với họ rằng bạn muốn một luật sư giúp đỡ về thuế và tín thác. Khi họ hỏi tại sao, hãy nói với họ rằng gần đây tôi đã kiếm được một số tiền và tôi muốn ai đó điều phối công việc của mình. Họ sẽ tính phí cho bạn $ 500 hoặc $ 600 / giờ. Trả nó, vui vẻ.

Luật sư này bây giờ là ống dẫn của bạn với thế giới bên ngoài. Ai liên lạc với xổ số để nói với họ về tấm vé trúng thưởng? Không phải bạn (xem Quy tắc số 1). Luật sư của bạn sẽ xử lý việc đó. Ai làm cho họ kiểm tra ra? Có phải cho bạn? Ôi chết tiệt không. Luật sư của bạn sẽ thiết lập một ủy thác ẩn danh cho bạn.

Người bạn tốt mới khác của bạn là cố vấn tài chính của bạn. Xem xét tôi ghét hầu hết các cố vấn tài chính và hầu hết các bạn không cần một (xem trang 153 của cuốn sách của tôi để biết lý do), điều này có vẻ bất thường. Tuy nhiên, bạn vừa nhận được hàng triệu đô la ngoài màu xanh. Nó đáng giá vài ngàn đô la để được thiết lập. Đến Hiệp hội Cố vấn tài chính cá nhân quốc gia để tìm một cố vấn tài chính chỉ mất phí, người có thể hướng dẫn bạn trong vài tháng tới khi thiết lập hệ thống tài chính mới của bạn.

Tôi có một danh sách các câu hỏi để hỏi các cố vấn tài chính trong cuốn sách của mình và các dấu hiệu để đề phòng. Một điều bạn muốn tìm kiếm - một dấu hiệu bạn đã chọn một nhân viên bán hàng, không phải là một cố vấn thực sự - là nếu họ lấy phần trăm tài sản của bạn. KHÔNG đăng ký với một số cố vấn giàu có hấp dẫn, người ngọt ngào nói chuyện với bạn bằng một giọng Anh tuyệt đẹp. Chỉ cần làm theo hướng dẫn của tôi từ cuốn sách và cố vấn của bạn có thể giúp bạn phần còn lại.

Quy tắc số 3: Không thay đổi bất cứ điều gì (với 3 ngoại lệ)

Bạn biết tất cả những bộ phim về cách một nhóm tội phạm thoát khỏi một vụ trộm, nhưng một tên ngốc đã khiến toàn bộ phi hành đoàn bị bắt vì anh ta đi ra ngoài vào ngày hôm sau và mua một chiếc áo khoác lông và một chiếc xe trị giá 200.000 đô la? Đừng làm thế.

Trong 6 tháng, đừng thay đổi bất cứ điều gì. Không có xe mới, không có những chuyến đi xa hoa, đừng bỏ công việc của bạn. Luật sư và cố vấn tài chính của bạn sẽ giúp bạn thiết lập. Điều này nằm trong lời khuyên Mọi người nói nhưng không ai thực hiện: Khi ai đó chết hoặc bạn nhận được một số tiền lớn đột ngột, đừng thay đổi bất cứ điều gì trong 6 tháng.

Nếu bạn thực sự cần phải nghỉ việc, khi mọi người hỏi bạn đang làm gì bây giờ, đường dây của bạn là, tôi đang làm một số tư vấn. Tuy nhiên, nếu bạn là một nhân viên thu ngân vào ngày 7-11, tôi không chắc chắn nếu mọi người sẽ tin rằng bạn là một nhà tư vấn. Dù sao, cuộc gọi của bạn.

Tôi biết hầu hết các bạn sẽ không làm theo lời khuyên này, vì vậy tôi đã đưa ra một danh sách những thứ được chấp nhận để tiêu tiền vào:

Bài viết cần bạn xem thêm

Chào Ban Quản trị diễn đàn, tôi là 1 thành viên cũng mới biết đến Handheld 1 năm nay thôi, mục đích tôi vào đây chủ yếu là để học hỏi kiến thức công nghệ 1 xíu và có đồ đạc nào không cần dùng thì thanh lý, nói thẳng tôi khá quan tâm chuyên mục mua bá ...
Lazada Vietnam Master card on Monday