ĐỒNG HỒ Phân biệt solid end link và folded end link (hollow end link)

Các thớt khác của vinhtruyen92

vinhtruyen92

NHẬP HỘI
Nhờ các bác chỉ giáo 2 cái này khác nhau như thế nào ạ: Phân biệt Solid End link và Folded End link (Hollow end link)

Ví dụ như con này thì là loại nào Solid hay Folded ạ?
Em xem 2 clip youtube mà vẫn chưa hiểu.

lightjp1

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
End link là chi tiết cuối cùng ở dây kim loại gắn với chốt vỏ đồng hồ, và tiếp xúc trực tiếp mặt bên vỏ đồng hồ. Solid end link được gia công bằng cách đúc, phay, kết cấu dạng khối đặc, nặng, bền và trông thẩm mỹ. Hollow end link được gia công bằng cách dập miếng thép tấm để giảm chi phí, mỏng manh hơn và có thể uốn cong. Hình trên khó nhận biết thuộc loại gì trừ khi bạn nhìn vào mặt sau đồng hồ.

vinhtruyen92

NHẬP HỘI
End link là chi tiết cuối cùng ở dây kim loại gắn với chốt vỏ đồng hồ, và tiếp xúc trực tiếp mặt bên vỏ đồng hồ. Solid end link được gia công bằng cách đúc, phay, kết cấu dạng khối đặc, nặng, bền và trông thẩm mỹ. Hollow end link được gia công bằng cách dập miếng thép tấm để giảm chi phí, mỏng manh hơn và có thể uốn cong. Hình trên khó nhận biết thuộc loại gì trừ khi bạn nhìn vào mặt sau đồng hồ.
Cảm ơn bác. Thế như ảnh này thì là solid à bác? Ngoài ra ở chỗ khoanh đỏ, em thấy 1 số máy nó dạng gập chứ ko đúc, vậy thì mấy chỗ này phân biệt là solid link/hollow link chứ ko phải solid endlink/ hollow endlink à bác?

lightjp1

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Cảm ơn bác. Thế như ảnh này thì là solid à bác?
Đây là thép tấm được dập nên là hollow end link, thể hiện rõ ở 2 cái tai tròn ép vào phần càng.

Ngoài ra ở chỗ khoanh đỏ, em thấy 1 số máy nó dạng gập chứ ko đúc, vậy thì mấy chỗ này phân biệt là solid link/hollow link chứ ko phải solid endlink/ hollow endlink à bác?View attachment 1032777
Đúng rồi bạn.

Sent from my SM-N960F using Tapatalk

Bài viết cần bạn xem thêm

Kính nhờ ban quản trị xóa Topic này:
vì đã bán được rồi, xin chân thành cảm ơn