Phân biệt tai nghe fake Sennheiser CX300 - Có ảnh

burgboy1204

Nhím
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bài viết tổng hợp hình ảnh từ các nguồn khác nhau. Hy vọng mọi người sẽ tránh không bị mua phải hàng nhái.

Bài viết tổng hợp hình ảnh từ các nguồn khác nhau. Hy vọng mọi người sẽ tránh không bị mua phải hàng nhái.

chazkenji

GÂY DỰNG
Re: Phân biệt tai nghe fake Sennheiser CX500 - Có ảnh

bác Mod nào đi ngang sửa dùm tiêu đề lại thành CX300 đi, đây là CX300 mà, đâu phải CX500 :D

p/s: mấy cái phân biệt rãnh chia, độ nhám, lưới chắn driver, jack cắm đều bị bọn THAH khắc phục hết rồi bác à, bây giờ bề ngoài nó y chang hàng thật gần như 99% luôn rồi, cách đây khoảng 2 năm mà dùng cách phân biệt này thì dễ, chứ giờ là gần như bất khả thi L-) còn cái driver: chẳng ai (kể cả người mua và người bán) nỡ lòng nào mổ cái tai nghe ra để xem driver bên trong mà so sánh đâu :-SS

burgboy1204

Nhím
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Re: Phân biệt tai nghe fake Sennheiser CX500 - Có ảnh

bác Mod nào đi ngang sửa dùm tiêu đề lại thành CX300 đi, đây là CX300 mà, đâu phải CX500 :D

p/s: mấy cái phân biệt rãnh chia, độ nhám, lưới chắn driver, jack cắm đều bị bọn THAH khắc phục hết rồi bác à, bây giờ bề ngoài nó y chang hàng thật gần như 99% luôn rồi, cách đây khoảng 2 năm mà dùng cách phân biệt này thì dễ, chứ giờ là gần như bất khả thi L-) còn cái driver: chẳng ai (kể cả người mua và người bán) nỡ lòng nào mổ cái tai nghe ra để xem driver bên trong mà so sánh đâu :-SS

Đúng vậy vì, định post cả bài về CX 500 nên, gõ nhầm MOD sửa giúp tiêu đề thành CX300 với. Thanks

hanoictech

GÂY DỰNG
Cảm ơn bác chia sẻ. Tuy nhiên hàng Fake cao cấp bây giờ buộc phải dùng đến đôi tai của người nghe , hoặc không phải đập ra mà xem củ loa thôi bác.
Còn nhiều hình để các bác thật tinh mắt phân biệt, mời các bác search google, tuy nhiên thực tế khó lắm ạ
Xin mạn phép góp ý chút kinh nghiệm còi bản thân:
Sau khi đã đi xem rất nhiều tai nghe Sennheiser CX nói riêng và Sennheiser nói chung, có cả PX100 và CX500 của bác mem muare quảng cáo mang từ Đức về (2 cái này 2 ông bạn mình mua) , về cơ bản như sau:
Test sơ: thì cả 2 em này hình thức rất đẹp trừ vài chi tiết nhỏ như chữ PX100 và CX500 trong không mấy cảm tình, PX100 mình chưa cầm được cái PX100 nào xịn nên cũng không dám phân tích.
Cả 2 em này bass rất khủng, nhưng nghe sẽ hơi mệt nếu nghe 1 lúc . Với các bậc lão thành về âm mình không dám so, chắc họ sẽ đánh giá được ngay, cái này bản thân mình thấy không khó khi so với đồ xịn: Hàng fake âm rời rạc tuy Bass , treble rất khủng. Đặc biệt thấy âm thanh thiếu không gian khi nghe các giai điệu, cái này cứ có tai xịn cắm qua cắm lại thấy rất rõ. Vì vậy, theo tôi nếu các bạn đi mua loại hàng này cố mượn lấy 1 đôi tai xịn trung cấp (tầm trên dưới 100$ vì các loại SEN này đều ở đẳng cấp đó). Nếu bạn mượn được đúng Sen xịn thì chỉ cần để cùng âm lương thiết bị phát, rút ra cắm vào sẽ thấy Sen fake tiếng hơi nhỏ hơn Sen xịn, lý do là củ loa của sen Fake nhỏ hơn.

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...