phần mềm chat=GPRS nào tốt nhất

10 Tháng sáu 2007 lúc 21:17
chào các pác, nghe Vittel đang giảm giá GPRS, e thử vọc xem sao và có 1 số thắc mắc mong bác nào có kinh nghiệm share cho e với.

Đây là 1 số ý kiến sao khi vọc mấy cái phần mềm chat (e chủ yếu sử dụng YM)

Lúc đầu xài với mundu thì thấy tiện lợi :
1. có nhiều cách view , theo group và status và kết hợp cả hai , lại hiện hết status messages,
2. giao diện cũng tạm được.
chỉ có 1 số bất tiện :
3. Khi ở mode background có msg tới thì chỉ hiện cửa số thông báo mà k có chuông báo hay rung gì hết (k biết có phải tại e mò k ra k? bác nào biết xin đừng cười, và bổ sung thêm)
4. emotions thì ít và k đẹp nữa

Chuyển qua verichat (nge nhiều bác đánh giá là tốt nhất)
1. giao diện đẹp hơn, có nhiều emotions hơn
2. có chuông thông báo
chỉ mỗi tội là cách view dỡ quá : theo group hay status (không biết có phải do em chưa "đăng ký" nên nó như vậy không?

Trên chỉ là ý kiến thôi, bác nào thấy có sai gì xin chỉnh sửa thêm ạh
Còn thắc mắc của em là không biết dùng "thằng" nào thì rẽ nhất?
Chẳgn qua là từ hôm qua giờ e chỉ chat có chừng 1h còn lại là để background mà mất tới 17.000k. Nhu cầu của e là chỉ để "always on" ở "invisible" để có ai thông báo mà biết thôi.

bác nào có kinh nghiệm cho e biết, chứ xài dzầy mắt quá.
tnks các bác đã đọc

12 Tháng sáu 2007 lúc 23:25
Mình cũng dùng gprs2 viettel tốt lắm, riêng mình thì thấy thích Mundu hơn :)
Bác Hientreo650 cho mình hỏi mua cái bao da ở đâu vậy nè? :)

acer

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng sáu 2007 lúc 01:20
Theo mình thì vẫn thích verichat nhất, kể cả trong ppc, xài rất ok.....!

vuongquoc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng sáu 2007 lúc 09:53
Veri chat vẫn là sự lựa chọn tốt nhất. Veri chat có phần ai là triệu phú, chơi khá hay. Lại có thể biết thêm thông tin về chuyến bay, thời tiết các thành phố lớn trên thế giới... Nói chung là rất tuyệt.

13 Tháng sáu 2007 lúc 14:06
3. Khi ở mode background có msg tới thì chỉ hiện cửa số thông báo mà k có chuông báo hay rung gì hết (k biết có phải tại e mò k ra k? bác nào biết xin đừng cười, và bổ sung thêm)
Mundu có báo rung đấy chứ bác. Trong phần Alerts có cho phép bác chọn a sound / vibration / popup mà. Người đầu bên kia "buzz" máy còn rung bần bật nữa là. Ko biết verichat có rung được như thế không.

Bài viết cần bạn xem thêm

Hai hôm vừa rồi VinFast quá hot các bạn nhỉ. Tôi một phần vì bận và phần vì... lười nên cũng không có thời gian xem được nhiều, hôm nay có chút thời gian và hứng thú ngồi xem các bài viết và hình ảnh của các báo/media chụp và quay phim lại để xem thế ...
Lazada Vietnam Master card on Monday