PHẦN MỀM Phần mềm chat Yahoo miễn phí

Pluto02

GÂY DỰNG
em mới tải Vi-Chat trên trang chủ về để dùng mà không đăng nhập đc . bác nào hiểu lý do ko ạ ? em đã cài và đăgn ký gprs rồi

dungla

GÂY DỰNG
Tớ thấy Kim Kim miễn phí dùng hay phết.

Bác nào có điều kiện dùng JiveTalk thì ngon nhất rồi.

Ngoài Kim Kim ra thì dùng cái meebo (không nhớ tên có chính xac không) thấy cũng hay, đơn giản

kinghai

GÂY DỰNG
Mình mới xài qua một số phần mềm, có nhận xét cá nhân như sau:

Kimkim:
+ Ưu: hỗ trợ keyboard tiếng Việt, tiếng Việt hiển thị hoàn chỉnh, chat theo tab, lấy được status của các nick trong contact list, contact list hiển thị theo group như trên máy tính.
+ Khuyết: font chữ hiển thị hơi nhỏ, quảng cáo xuất hiện trên mỗi tab chat, giao diện đơn giản, không hấp dẫn.

Nimbuzz;
+ Ưu: thao tác đơn giản, tương tự như các chương trình của BlackBerry, hỗ trợ nút back rất tốt và logic, giao diện đẹp, hiển thị avatar, kết nối được nhiều loại tài khoản (YIM, GTalk, MSN, AOL, Facebook, etc)
+ Khuyết: không lấy được toàn bộ contact trong list. Contact của mình hơn 300, nhưng chỉ lấy được 269. Status lấy được, nhưng râu ông nọ cắm cằm bà kia.

IM+:
+ Ưu: kết nối được nhiều loại tài khoản, tích hợp luôn vào cả Messages của BB, chat theo tab, hiển thị contact theo group như trên PC, hiển thị được avatar và status.
+ Khuyết: Quảng cáo chiếm 25% màn hình, giao diện nhìn hơi rối.

Parlingo thì có cài, mà thấy phức tạp quá nên xóa mất, không có xài nhiều.

lechung11

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Em cài yahoo trên 81 mấy lần mà chậm kinh khủng nên lại phải instango

Bài viết cần bạn xem thêm

Bắt nguồn từ thớt này: https://www.handheld.com.vn/threads...10-4-128gb-kem-keyboard-kt-15-9.598306/page-2

Mong thớt kiểm tra thời gian bid giá của bạn: dunggt1982 giúp mình.
Bạn chủ thớt show hình hiển thị là b ...