phần mềm cho máy O2

cauhoi

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
1 Tháng một 2008 lúc 13:46
Bạn mình vừa cho mình một cái O2. Mình đang dùng và muốn đồng bộ dữ liệu với máy tính và muốn có một software để có thể edit dữ liệu trên máy tính rồi đồng bộ với O2, cái phần mềm tương tự như của Palm Treo ấy. Mình có hỏi bạn mình nhưng nó nói là khi mua máy không có cái CD nào đi kèm cả. Vậy có ai biết cái Ò này dùng phần mềm gì không? Tất cả máy O2 sẽ dùng chung 1 phần mềm hay là mỗi máy mỗi khác. Theo mình biết thì MS Outlook có thể dùng để đồng bộ dữ liệu với O2, nhưng mình nghĩ O2 chắc phải có phần mềm của riêng nó chứ. Tất nhiên là mình đã cài cái Windows Mobile syn driver rồi.
XIn cảm ơn

DAI_GIA_SAI_GON

GIÀU TÌNH YÊU
GẮN KẾT
1 Tháng một 2008 lúc 13:55
1 câu hỏi phải nói rất khó trả lời, bởi lẽ chuyện bạn hỏi đã có xa xưa.
Nhưng bạn là người mới dùng PPC nên thôi mình nói lại sơ sơ để bạn đỡ mắc công search thêm 1 tí:
Vì O2 dùng WIn mobile nên các chươgn trình dành cho PPC điều dùng chung hết.
Bạn cứ lên bất kỳ forum nào tìm mục sot cho PPC, và load những chương trình cần thiết cho mình.
Cách cài: file cab cài tự động trên thẻ nhớ, file .exe cài từ máy tính
Nói sơ sơ vậy mong bạn hình dung tí xíu về PPC
Bi giờ là phần của bạn, tự search và nghiên cứu, Thú vị nhất bắt đầu từ bây giờ,hehe

trungctu

Dự bị *****
Staff member
GÂY DỰNG
2 Tháng một 2008 lúc 13:00
Đầu tiên bạn phải down Microsoft Active Sync, tải ở trang của microsoft, cài vô PC, rồi mới đồng bộ với PPC. Còn phần mềm thì bạn tìm kiếm trên các diễn đàn.

Jamesbond

Là gì chả được!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng một 2008 lúc 14:37
Bạn mình vừa cho mình một cái O2. Mình đang dùng và muốn đồng bộ dữ liệu với máy tính và muốn có một software để có thể edit dữ liệu trên máy tính rồi đồng bộ với O2, cái phần mềm tương tự như của Palm Treo ấy. Mình có hỏi bạn mình nhưng nó nói là khi mua máy không có cái CD nào đi kèm cả. Vậy có ai biết cái Ò này dùng phần mềm gì không? Tất cả máy O2 sẽ dùng chung 1 phần mềm hay là mỗi máy mỗi khác. Theo mình biết thì MS Outlook có thể dùng để đồng bộ dữ liệu với O2, nhưng mình nghĩ O2 chắc phải có phần mềm của riêng nó chứ. Tất nhiên là mình đã cài cái Windows Mobile syn driver rồi.
XIn cảm ơn
Các bác thông cảm. Bác này mới từ sứ Palm qua nên chưa hiểu gì nhiều về PPC, vừa nhiều thắc mắc vừa nhát tay, giống như anh em mình ngày xưa í mà.

Nếu bác đã cài sync vào PC của bác rồi thì bác cứ cắm vào mà thử. Đồng bộ qua Outlook rất tốt và tiện lợi tuy nhiên bác có thể cài thêm 1 số PM khác để đồng bộ tin nhắn... Tất cả các máy có tên gọi chung là PPC thì đều sync được với PC và dùng chung Microsoft ActiveSync (bản mới nhất là 4.5) hoặc cái gì đó (nếu PC của bạn là vista). Chưa xài vista bao giờ nên cũng chẳng biết. :)

Tóm lại, bác cứ việc vọc em nó và từ từ khám phá ra. Mọi chỉ dẫn, giúp đỡ từ các diễn đàn chỉ mang tính chất tương đối và để tham khảo. Quyết định cuối cùng và trách nhiệm thuộc về bác. Đừng sợ, máy của bác sẽ không sao đâu, miễn là bác đừng phát minh ra cách mới là xạc trong nước hay bỏ vào nồi nấu (vì nghe ai đó nói về vụ "cook rom"). Đùa tí thôi. Chúc bác vui với con O2 đó.

Bài viết cần bạn xem thêm

Vào 1 ngày không xa trong tương lai, chúng ta sẽ có thể tung hoành trên không bằng những thiết bị bay cá nhân. Nghe cứ như là chuyện khoa học viễn tưởng vậy, thế nhưng công ty Boeing đã nói vào tháng 3 vừa qua rằng các mẫu drone chở khách có thể xuất ...
Lazada Vietnam Master card on Monday