phần mềm chuyển bộ nhớ

14 Tháng một 2007 lúc 13:23
em nghe nói 1 số phần mềm khi cài thì phải cài vào bộ nhớ của máy, hoặc nếu là file exe chạy thẳng không cần cài thì cũng phải copy vào bộ nhớ của máy. Có phần mềm nào chuyển sang bộ nhớ của thẻ không.

timoni

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng một 2007 lúc 12:02
đó là phần mềm gì vậy bạn. Tại vì bộ nhớ main của mình gần hết rồi
-Rất đơn giản tất cả những phần mềm bạn đang cài trong ở main đều có một thư mục ở Program Files của máy ,bạn chép thư mục nào vào thẻ nhớ sau đó chạy file .exe ở thư mục đó(ở thẻ nhớ) được thì phần mềm đó có thể chạy trên thẻ nhớ được bạn không phải cài lại làm gì chỉ cần đăng ký lại thôi.

15 Tháng một 2007 lúc 22:06
-Rất đơn giản tất cả những phần mềm bạn đang cài trong ở main đều có một thư mục ở Program Files của máy ,bạn chép thư mục nào vào thẻ nhớ sau đó chạy file .exe ở thư mục đó(ở thẻ nhớ) được thì phần mềm đó có thể chạy trên thẻ nhớ được bạn không phải cài lại làm gì chỉ cần đăng ký lại thôi.
Nhưng đường dẫn khác có phải tạo lại shortcut không bác. Có cần phải Remove chương trình đã copy để đỡ tốn bộ nhớ không ạ?

hanhpn

Hạnh Phúc Nhất
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
16 Tháng một 2007 lúc 10:13
Bác nên làm như thế này nhé:

1. Nếu máy dùng HĐH WM2003 hoặc SE thì nên sử dụng chương trình CECabManager để chỉnh sửa file .cab để đổi hết các file chạy từ main program sang storage card (xem bài chi tiết của Ducga). Hình như thành sticky rồi. (PM cho mình hoặc chính tác giả nếu chưa hiểu kỹ)

2. Với đa phần các phần mềm (ngoại trừ một số phần mềm bắt buộc phải cài vào main mem như task manager, sysfont ...), đặc biệt là games thì bạn cài vào storage card, sau đó remove thẻ nhớ đi và uninstall chương trình. Muốn sử dụng lại bạn chỉ cần lắp thẻ nhớ vào, chạy chương trình và đăng ký lại bản quyền là có thể sử dụng được.

Không nên sử dụng các phần mềm chuyển từ mem sang storage vì nó không tối ưu hết đâu.

16 Tháng một 2007 lúc 16:47
cám ơn bạn nhé. Mtd2004 này không cần cài, chạy thẳng từ file exe, nên mình dùng pocket mechanic (chọn cách chuyển chương trình đã cài và chuyển folder) chuyển cũng không chạy được. Nhưng nếu để file mtd2004 ở thẻ của pocket pc windows mobile 5 của mình thì chạy mtd2004 không được

Bài viết cần bạn xem thêm

Chuyển SIM 11 số thành 10 số: Tại sao không nên sửa danh bạ vào lúc này?

Người dùng điện thoại di động không nên cập nhật danh bạ trên điện thoại trước ngày 7/10.

Lazada Vietnam Master card on Monday