Phần mềm Ghost nào tốt?

Các thớt khác của k13

tieuphong

LỮ HÀNH CÔ ĐỘC
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng bảy 2007 lúc 09:10
he...he...trong câu hỏi của bạn chẳng có chữ "ghost" đó sao; dùng Ghost cũng tốt đó

vuitinh_hp

Bị vợ la làm gì cũng giục
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng bảy 2007 lúc 09:12
Ghost theo mình dùng ghost 11 trở lên là tốt nhất : đơn giản và dễ sử dụng, chúng có trong các đĩa Hirens boot phiên bản 9.0 đó.

Bạn cũng có thể dùng Acronis True Image nhưng nếu bạn lần đầu sử dụng nó sẽ thấy hơi loằng ngoằng một chút, nhưng sau sẽ quen ngay vì giao diện của nó được thiết kế đẹp và cũng thân thiện. Tính năng mạnh và hơn hẳn Ghost.

tranbichngoc

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
24 Tháng bảy 2007 lúc 09:48
Mình thì chưa dùng Ghost bao giờ, nhưng đã dùng Acronis True Image thấy rất tiện và dễ dùng. Khi Recovery cũng rất nhanh nên không muốn thay đổi. Bạn nào đã dùng Ghost cho ý kiến để mọi người tham khảo thêm.

ntnhan3780

RÙA BA HOA .HA.HA.HA....
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng bảy 2007 lúc 12:15
Mình cũng xin bỏ cho thằng Acronic True Image 1 phiếu vì tính năng phục hồi ngay trong ổ cứng chứ o cần xài đĩa đóm gì cho rắc rối!!! Rất có ích khi Laptop hư CD hoặc đi Công tác xa mà quên đem CD phục hồi...v.v...

bathanh72

Bình Thường Thôi
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng bảy 2007 lúc 12:19
Hiện giờ phần mềm Ghost thì có rất nhiều, nói chung là cái nào cũng hay. Tôi thì hay dùng Norton Ghost 8.3 tuy rằng bản cũ nhưng thấy ổn định, dễ thao tác, nhanh. Cho đến giờ cũng chưa gặp trở ngại gì nên cũng ít tham khảo thêm các phiên bản mới.
Mình cũng như Lam sơn cũng sử dụng ghost 8.3 vẩn chưa có gì trục trặc

tieuphong

LỮ HÀNH CÔ ĐỘC
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng bảy 2007 lúc 13:30
Các bác đã có kinh nghiệm xài qua xin chỉ giáo nên sử dụng phần mềm ghost nào là tốt ạ?

Xin cảm ơn.
Túm lại; "Ghost" hay "Acronis True Image" là 2 soft tốt nhất cho nhu cầu backup, cái này đã được nhiều anh em kinh qua rồi,vậy bạn yên tâm sử dụng 1 trong 2 nhé bạn,thân chào.

Bài viết cần bạn xem thêm

Nghe thì có vẻ là rất hoang đường .... Nhưng mà nó lại là sự thật
Một thiết kế cực kỳ thú vị dành cho anh em nào muốn tìm hiểu về cơ chế Gyro Tourbillon. Tất cả những gì bạn cần làm là vào đây download file in 3D, tìm địa chỉ in 3D, in ra và về mày m ...
Lazada Vietnam Master card on Monday