Phần mềm hạn chế sent/received khi vào mạng

hoholulu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em có cái này hơi ngoài lề một chút nhưng không biết hỏi ai, mong các bác giúp em và nếu cần, di chuyển cái chủ đề này của em vào đúng chỗ với ạ.

Em hiện đang dùng ADSL theo kiểu tính tiền theo dung lượng. Nhưng khi vào mạng nhìn cái biểu tượng Connection Status (góc phải, phía dưới màn hình) nó có tự động sent/received rất nhiều data. Em nghĩ là mình đang dùng theo cách tính cước theo dung lượng mà máy tính cứ tự động sent/received kiểu này thì tốn tiền quá. Em đang tính cứ vào mạng xogn lại disconnected để cho đỡ tốn.

Các bác có phần mềm hay cách nào hạn chế được việc gửi và nhận tự động này không ạ?

Tiền của em cứ vơi đi hằng ngày...:eek: :eek: :eek:

yan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Úi dời, send/receive nhiều do bạn vào net lấy thông tin về, và gửi thông tin đi bạn không thể hạn chế nếu như không muốn tốc độ chậm, nếu như bạn thấy việc send/receive nhiều, liên tục có thể máy có virus, spyware...hoặc các chương trình bảo vệ máy có tình năng live update tự động với tần suất lớn quá chăng...còn thông thường nếu bạn dùng ADSL thì những cái đó là muỗi thôi có chi...

hoholulu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Úi dời, send/receive nhiều do bạn vào net lấy thông tin về, và gửi thông tin đi bạn không thể hạn chế nếu như không muốn tốc độ chậm, nếu như bạn thấy việc send/receive nhiều, liên tục có thể máy có virus, spyware...hoặc các chương trình bảo vệ máy có tình năng live update tự động với tần suất lớn quá chăng...còn thông thường nếu bạn dùng ADSL thì những cái đó là muỗi thôi có chi...
Bác ơi, thử nhìn xem, nó cứ tự động thế nhiều lắm. Nhất là khi em vào mạng để đọc đạch, lâu lắm nên thấy nhiều cũng tiêng tiếc.:)

Bài viết cần bạn xem thêm

Nguyên hộp BayBrook Mall đã bán 3.100.000₫ hiệu Sperry lạ hoắc. Made in Indonesia

Lazada Vietnam Master card on Monday