phần mềm HDDlife báo ổ cứng em chỉ còn 50%health , có sao ko nhỉ?

Các thớt khác của pavilion

pavilion

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng mười hai 2007 lúc 11:37
hôm qua em mới thử cái software HDDlife , nó báo HDDhealth của em còn 50% , HDDperformance là 100% , em thắc mắc là máy chỉ mới dùng vài tháng sao HDDhealth chỉ còn 50% ?? còn 1 cái desktop khác dùng khá lâu em check thì thấy HDDhealth còn trên 80% .

Zanr Zij

Server - WS - Handheld Support
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng mười hai 2007 lúc 12:28
hôm qua em mới thử cái software HDDlife , nó báo HDDhealth của em còn 50% , HDDperformance là 100% , em thắc mắc là máy chỉ mới dùng vài tháng sao HDDhealth chỉ còn 50% ?? còn 1 cái desktop khác dùng khá lâu em check thì thấy HDDhealth còn trên 80% .

Các chỉ số về tuổi thọ, độ ổn định v.v.v của các HDD bình dân thông dụng hiện nay ko còn thật chính xác, chỉ có tính chất tham khảo. Đây là kết luận của chính Google. Bạn xem kỹ thêm : nghe xem HDD đã có tiếng kêu chưa, quay có đều ko ?

pavilion

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng mười hai 2007 lúc 13:10
ổ em dùng vẫn tốt như lúc mới mua, chưa thấy bất ổn gì , chỉ thấy cái số 50% đó hơi ghét thôi :D tưởng ổ mình phải được perfect 100% chứ nhỉ . À nhưng lâu lâu em phát hiện cái HDD đang "hoạt động ngầm" : đèn báo ổ cứng sáng rực rỡ trong vài phút mặc dù em chẳng đụng gì đến máy , ko biết có soft nào để kiểm soát các hoạt động của HDD ko nhỉ

22 Tháng mười hai 2007 lúc 13:20
chả hiểu cái chỉ số % đấy là cái jì, nhưng có cái performance thì lúc nào cũng thấy excellent cả :D
còn hdd hoạt động ngầm đấy là do fần mềm bạn cài chứ, do những ứng dụng hoặc dịch vụ chạy nền chứ liên quan jì ổ cứng, bạn vào task manager mà xem

Bài viết cần bạn xem thêm

Kymco Like 50 là mẫu xe tay ga 50cc của thương hiệu Đài Loan tại thị trường Việt Nam. Đây là mẫu xe máy không cần bằng lái phù hợp với sinh viên sử dụng cho mọi nhu cầu.

Xe ga Kymco Like 50 được thiết kế dành cho ...
Lazada Vietnam Master card on Monday