Phần mềm làm ảnh kiểu này?

Các thớt khác của DepTraiSoMot
18 Tháng tư 2007 lúc 00:31
Mình muốn làm một cái ảnh lớn từ rất nhiều các ảnh nhỏ có sẵn trong album, và các ảnh có sẵn trong album sẽ được sắp sếp một cách ngẫu nhiên trong cái ảnh lớn sẽ tạo và design đẹp với hiệu ứng đổ bóng mờ, với yêu cầu như thế thì có thể sử dụng phần mềm nào hả các bác, mong sớm trả lời, thanks!

new_comer

Mập member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng tư 2007 lúc 12:33
Cái này Photoshop ko có thì fải. Em nhớ có 1 phần mềm gì đấy nó chỉ cần mình cho cái source và ảnh mẫu là nó bùm chéo thành ý mình ngay. Ngày xưa em có dùng qua nhưng hic hic giờ thì mất tiu(giống em đang spam quá) hihi

19 Tháng tư 2007 lúc 11:43
Photoshop có chức năng này, nhưng mình phải làm thủ công, cho chạy tự động lâu lắm mà chạy song thì báo là không ghép tự động được các bác ạ, với lại không được đep, mình thử mới khoảng 40M ảnh các loại, hoàn thành phải mất 20 phút (VGA hơi cùi).

19 Tháng tư 2007 lúc 12:53
Bác có thể cho 1 cái ảnh lên làm minh họa đc ko ạ ^^ chứ đọc cách bác mô tả em vẫn chưa tưởng tượng ra hết đc.
Đây này các bác, cái này mình làm bằng photoshop, làm từ toàn ảnh tầm 5MP nên máy chạy xì khói, làm song được cái này mất gần nửa tiếng.

Attachments

ATiger

тигры
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng tư 2007 lúc 18:08
Em nghĩ dùng Photoshop CS2 rùi tự làm là hợp ý nhất, dù là phải bỏ ra ít thời gian nhưng cũng đáng :D. Ví dụ như đây là 1 tấm em làm hôm mùng 3 tết, đi chơi với lũ bạn thời cấp 2:D

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday