Phần mềm làm mát máy Dell

Các thớt khác của phuongxuanhieu
26 Tháng năm 2007 lúc 10:14
Mấy hôm trời nóng thấy các bác kêu ca nhiều về việc máy nóng. Tôi đang dùng laptop Dell 710m sử dụng phần mềm điều chỉnh tốc độ quạt tản nhiệt của máy rất hiệu quả xin chia sẻ với các bạn. Click vào đây tải chương trình về http://www.diefer.de/i8kfan/index.html
Đại ý quạt của máy chỉ hoạt động khi nhiệt độ máy lên cao đến một mức nào đó. Dùng phần mền này có thể cho quạt chạy liên tục đến khi nào máy mát thì thôi. Nhưng chắc chỉ dùng khi nào laptop được cắm điện nguồn thôi chứ không thì pin sụt nhanh lắm

26 Tháng năm 2007 lúc 10:43
Không bít phần mền này con toshiba của em có chạy được ko?? à quên có hổ trợ vista ko vậy??
Thanks bác.
Theo thông báo chương trình này chỉ chạy với các laptop thuộc dòng Dell thôi. Cứ máy Del là dùng được không liên quan gì đến hệ điều hành cả.

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng năm 2007 lúc 17:32
1. Phần mềm này chạy tốt trên nền Windows Vista.

2. Phần mềm này cũng không ép quạt liên tục phải chạy hết mức, nó cũng có rất nhiều chế độ như Meeting, Games... Ngoài ra người dùng cũng có thể tự điều chỉnh tốc độ quạt dựa trên thông báo về nhiệt độ các linh kiện.

3. Phần mềm cho phép đo nhiệt độ của rất nhiều thành phần của máy, cái này rất là tiện dụng. Nhiệt độ CPU, VGA, Ram, HDD...

hoangcao243

CFA lv3
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
26 Tháng năm 2007 lúc 19:24
1. Phần mềm này chạy tốt trên nền Windows Vista.

2. Phần mềm này cũng không ép quạt liên tục phải chạy hết mức, nó cũng có rất nhiều chế độ như Meeting, Games... Ngoài ra người dùng cũng có thể tự điều chỉnh tốc độ quạt dựa trên thông báo về nhiệt độ các linh kiện.

3. Phần mềm cho phép đo nhiệt độ của rất nhiều thành phần của máy, cái này rất là tiện dụng. Nhiệt độ CPU, VGA, Ram, HDD...
Anh Việt àh, soft này chạy với vista thỉnh thoảng có vấn đề đấy anh ạ. Em lúc đầu dùng được, sau này khi cài thêm mấy soft antivirus thì hình như bị đụng nhau nên ko thể dùng được nữa.:(
P/S: không biết dùng soft này có ảnh hưởng gì ko tốt đến quạt của laptop không các bro nhỉ??

bigprince

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng năm 2007 lúc 21:31
khốc liệt quá bác ạ, cho chạy liên tục thì nhiệt độ cpu cao nhất chỉ 30 độ con ko thì 26-28 (chương trình nó báo thế), chắc e ko dùng cái này đâu vì lúc nóng nhất thì mới thấy có 53 độ :D

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
N MÁY TÍNH - LAPTOP 0

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Chiếc Chevrolet Blazer 2019 có thể sẽ khiến nhiều người nổi giận. Cái tên Blazer này đã được gán vào những mẫu SUV đời đầu của Chevy và từ đó chúng đã được biết đến là những mẫu xe có thân hình to lớn. K ...
Lazada Vietnam Master card on Monday