*Phần mềm nào cài được soft lên SD card???

Palmbie

GÂY DỰNG
@Frodo:bạn có bao giờ nhìn thấy dòng chữ Backing Up Database khi sync qua Quick Install không---Pilot Install không có chức năng này nên xét về mặt lý thuyết,nếu bạn cài nhiều thứ lên Palm+Plam nhà bác cùi bắp như m515 nhà em thì bạn mới biết quý cái Pilot Install đó ntn.

maluoi

VERIFIED!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
blue2 said:
À, trong palm desktop bạn đã tạo một user mới chưa, nếu chưa thì tìm trên menu ấy

Đúng rồi phải đổi User mới được. Nhiều khi lười tìm tòi quá nên thành ra ỷ lại. Cảm ơn bác Blue nhé
:))

VU HEO

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
maluoi said:
Đến bây giờ thì Ok rồi. Cảm ơn bác VU HEO nhé. Nhưng em vẫn muốn làm 1 lần cho biết là làm thế nào để có thể Hotsync được bằng hồng ngoại. Em đã thử đi thử lại cả ngày mà không làm nổi. Các bác mất công chỉ nốt cho em cho trót nào.
Trước hết, PC của bạn phải có cổng hồng ngọai. Trên máy Palm, bấm icon Hotsync, bên dưới vòng tròn Hotsync có menu xổ xuống , mạc định của nó là Cradle/Cable, bạn chọn IR to PC/Handheld. Đưa máy của bạn tới sát PC để cho hai cổng hồng ngoại trên máy Palm và PC sát nhau (để cho chắc ăn vì chưa biết hỗ trợ cổng hồng ngoại của cả hai mạnh hay yếu, với máy của mình thì trong khoảng 1-2 mét vẫn sync được) , nhấn Hotsync. Thời gian kết nối sẽ chậm hơn khi bạn xài Cradle nhưng vẫn tốt

Bài viết cần bạn xem thêm

Mình có mua nước hoa chiết của bạn này nhưng lâu ko nhận được hàng nên vào hòm thư để trao đổi, khi vào hòm thư thì không thấy cuộc trò chuyện với bạn đó nữa, ai gặp tình trạng này chưa ạ
...