Phần mềm nào để chụp hình từ DVD các bác

Các thớt khác của Vinaremon

Ta Luan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng tư 2007 lúc 13:04
Bác sử dụng các CT DVD player, hầu hết đều có chức năng này nhé. Như InterDVD, PowerDVD v.v.. Bác vào 9down.com mà kiếm bản full về mà chạy đi.

vdzungsu

Tiểu thương gia
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng tư 2007 lúc 20:19
chọn chế độ xem full screen sau đó ấn Printscreeen :D rồi paste vào một chương trình biên tập ảnh . :)

bathanh72

Bình Thường Thôi
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng tư 2007 lúc 21:11
chọn chế độ xem full screen sau đó ấn Printscreeen :D rồi paste vào một chương trình biên tập ảnh . :)
cho hỏi thăm nếu nhấn Printscreen rồi làm cách nào để past qua chổ khác thấy mấy anh em nói vậy nhiều lắm nhưng mình không biết cách làm xin chỉ giáo với nhé sorry mod vì chỉ là chuyện nhỏ nên em ké vào đây tí

yan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng tư 2007 lúc 21:24
Trước thường dùng những phần mềm play DVD để chụp luôn, chứ nếu chơi bằng Windows Media Player nhiều khi chụp nó chỉ cho một màu màn đêm thôi nha, đặc biệt là trên màn LCD của laptop !:D

SuperUU

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng tư 2007 lúc 19:37
cho hỏi thăm nếu nhấn Printscreen rồi làm cách nào để past qua chổ khác thấy mấy anh em nói vậy nhiều lắm nhưng mình không biết cách làm xin chỉ giáo với nhé sorry mod vì chỉ là chuyện nhỏ nên em ké vào đây tí
Nếu chuyên nghiệp hơn thì dùng Photoshop, chọn File > New > OK là nó tự tạo file có kích thước giống như tấm hình mình vừa chụp rồi Ctrl + V là xong.

Dùng Paint thì đơn giản nhưng mình ko thích chút nào, nó sao sao ấy :)

Bài viết cần bạn xem thêm

Apple vừa ra mắt bản cập nhật iOS 12.1.1 cho iPhone và iPad. Bản cập nhật này tập trung vào việc bổ sung thêm các tính năng mới cho ứng dụng FaceTime, xem trước thông báo bằng Haptic Touch trên iPhone XR (vì không có 3D Touch) và hỗ trợ SIM kép với e ...
Lazada Vietnam Master card on Monday